पुणेकरांनी का अडवला एकनाथ शिंदेंचा ताफा? 2 तास महामार्गावर थांबले मुख्यमंत्री, जाणून घ्या काय आहे कारण


पुणे : मुंबई-बंगळुरू महामार्गावर काल रात्री पुण्यात सुमारे दोन तास महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना नागरिकांच्या नाराजीला सामोरे जावे लागले. यामुळे त्यांना दोन तास महामार्गावरच थांबावे लागले. वास्तविक त्यांचा ताफा पुणेकरांनी रोखला होता. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे साताऱ्याकडे जात असताना ही घटना घडली. त्यानंतर चांदणी चौकाजवळ रस्त्यावर एक वाहन थांबल्याने त्यांचा ताफा थांबला. पुणेकरांना याची माहिती मिळताच त्यांनी मुख्यमंत्र्यांना घेराव घालून प्रश्न विचारले. येथील वाहतूक समस्येतून सुटका व्हावी, अशी नागरिकांची इच्छा होती. मुख्यमंत्र्यांच्या आश्वासनानंतरच त्यांचा ताफा पुढे जाऊ शकला.

2 तास महामार्गावर थांबले मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे
काल संध्याकाळी मुख्यमंत्री शिंदे मुंबई-बंगळुरू महामार्गावरून साताऱ्याकडे जात असताना ही घटना घडली. मुख्यमंत्र्यांच्या आगमनाची माहिती मिळताच पोलिसांनी रस्त्यावरील आंदोलन थांबवले होते. त्यामुळे संध्याकाळी ड्युटीवरून घरी जाणाऱ्या नागरिकांना मोठ्या त्रासाला सामोरे जावे लागले. त्यामुळे संपूर्ण महामार्गावर वाहनांच्या लांबच लांब रांगा लागल्या होत्या. दरम्यान, मुख्यमंत्र्यांचा ताफा निघताना पाहून नागरिकांनी त्यांचा ताफा अडवला. त्यानंतर मुख्यमंत्र्यांनी वाहतूक कोंडीत अडकलेल्या नागरिकांच्या समस्या ऐकून घेतल्या.

नागरिकांच्या तक्रारी ऐकून घेतल्यानंतर मुख्यमंत्र्यांनी संबंधित विभागाच्या अधिकाऱ्यांना नागरिकांच्या समस्या सोडविण्याचे आदेशही दिले. मिळालेल्या माहितीनुसार, आज अधिकारी चांदणी चौकालाही भेट देणार आहेत.

ही आहे नागरिकांची समस्या
या वाहतूक कोंडीमुळे मुख्यमंत्र्यांनाही जवळपास दोन तास रस्त्यावरच थांबावे लागले. चांदणी चौक, पुणे, पिंपरी-चिंचवड येथील वाहतुकीची समस्या दूर करण्याची मागणी नागरिकांनी मुख्यमंत्र्यांकडे केली. मेट्रोचे काम सुरू झाल्यामुळे नागरिकांना अनेकदा वाहतुकीच्या समस्यांना सामोरे जावे लागत आहे. नागरिकांच्या तक्रारी ऐकून घेतल्यानंतर मुख्यमंत्र्यांनी वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना याबाबतचे आदेशही जारी केले आहेत. त्यानंतरच मुख्यमंत्र्यांचा ताफा पुढे जाऊ शकला.