पासपोर्टमधील चूक 10 दिवसात होईल दुरुस्त, फक्त येथे जा आणि अर्ज करा


पासपोर्ट हा आता सर्वात महत्वाचा दस्तावेज बनला आहे, बहुतेक लोक पासपोर्ट आयडीसाठी देखील बनवतात, परंतु पासपोर्टमध्ये चूक झाल्यानंतर त्याचा काही उपयोग होत नाही. तुमच्या पासपोर्टमध्ये तुमच्यासोबत अशी काही चूक झाली असेल, तर तुम्हीही घरबसल्या ऑनलाइन दुरुस्त करू शकता. यासाठी तुम्हाला काही विशेष करण्याची गरज नाही, तुम्हाला फक्त ऑनलाइन जाऊन फॉर्म भरावा लागेल, तसेच आज आम्ही तुम्हाला संपूर्ण प्रक्रिया सांगणार आहोत-

पासपोर्टमध्ये सुधारणा करण्यासाठी, प्रथम तुम्हाला अधिकृत साइटवर जावे लागेल. लक्षात ठेवा, ग्राहकांची फसवणूक करणाऱ्या अनेक साइट्स आहेत, तुम्हाला त्याची काळजी घ्यावी लागेल. अशा स्थितीत तुम्ही ज्या साइटवर आहात, ती सरकारी आहे की नाही हे तुम्ही आधी तपासले पाहिजे. येथे तुम्हाला अनेक पर्याय दिसतील. तुम्हाला नवीन पासपोर्ट काढायचा असला, तरी तुम्हाला येथे अर्ज करावा लागेल.

तसेच, जर तुम्हाला पासपोर्टमध्ये दुरुस्ती करायची असेल, तर तुम्हाला ऑनलाइन अर्ज करावा लागेल. येथे तुम्हाला प्रथम लॉगिन दिसेल. लॉग इन केल्यानंतर तुमच्यासमोर अनेक पर्याय असतील. तुम्हाला यापैकी एक पर्याय निवडावा लागेल. यामध्ये तुम्हाला काय दुरुस्त करायचे आहे, ते सांगावे लागेल. आता तुम्हाला जे काही दुरुस्त करायचे आहे, तुम्हाला एक दस्तऐवज द्यावा लागेल, ज्यामुळे तुमची दुरुस्ती मजबूत होईल. एक दस्तऐवज जो तुमची दुरुस्ती सिद्ध करू शकतो, येथे तुम्हाला अपॉइंटमेंटचा पर्याय देखील मिळेल.

एकदा तुम्ही फॉर्म भरल्यानंतर तुम्हाला अपॉइंटमेंट घ्यावी लागेल आणि जवळच्या पासपोर्ट सेवा केंद्रात जाऊन तुम्हाला ते सांगावे लागेल. तुम्हाला काय दुरुस्त करायचे आहे आणि तुम्हाला तिथे जाऊन तुमच्या कागदपत्राची प्रिंट आउट द्यावी लागेल. यानंतर, 1 महिन्याच्या आत, तुमचा पासपोर्ट योग्य मिळाल्यानंतर तुमच्या घरी पोहोचेल, परंतु लक्षात ठेवा, यासाठी तुम्हाला शुल्क देखील भरावे लागेल, जे पासपोर्टच्या अधिकृत साइटवर आधीच लिहिलेले आहे.