मुकेश अंबानींनी दुबईत खरेदी केले आतापर्यंतचे सर्वात महागडे घर, जाणून घ्या खासियत आणि किंमत


मुकेश अंबानींच्या रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडने दुबईमध्ये $80 दशलक्ष (रु. 640 कोटी) घर विकत घेतले आहे, जे दुबईतील आतापर्यंतचे सर्वात महागडे घर आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, हे घर मुकेश अंबानी यांचा धाकटा मुलगा अनंत अंबानी यांच्या नावावर खरेदी करण्यात आले आहे, जे किना-यालगत द्वीपसमूहाच्या उत्तर भागात आहे. यामध्ये 10 बेडरूम, 1 स्पा, इनडोअर आणि आउटडोअर पूल, खाजगी थिएटर, जिम यासह अनेक लक्झरी सुविधा आहेत.

खरं तर, दुबई जगभरातील श्रीमंत लोकांसाठी अति-श्रीमंत जीवनशैलीसाठी पसंतीची बाजारपेठ म्हणून उदयास आली आहे. तेथील सरकार घर खरेदीसह इतर कामांमध्ये परदेशी लोकांना अनेक सूट देत आहे. यासोबतच दुबई सरकार दीर्घकालीन ‘गोल्डन व्हिसा’ देखील जारी करत आहे, ज्यामुळे इतर देशांतील लोकांना येथे राहण्यासाठी प्रोत्साहन दिले जात आहे.

अंबानी हे असतील बॉलिवूड स्टार शाहरुख खान आणि ब्रिटिश फुटबॉलपटू डेव्हिड बेकहॅम यांचे नवे शेजारी
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अंबानी कुटुंब बॉलिवूड स्टार शाहरुख खान आणि ब्रिटीश फुटबॉलपटू डेव्हिड बेकहॅमचे नवे शेजारी असतील. वास्तविक बॉलीवूड स्टार शाहरुख खान आणि ब्रिटीश फुटबॉलपटू डेव्हिड बेकहॅम आणि त्याची पत्नी व्हिक्टोरिया यांनी येथे आधीच घरे खरेदी केली आहेत.

ब्लूमबर्ग अब्जाधीशांच्या निर्देशांकानुसार, मुकेश अंबानी यांची एकूण संपत्ती $92.8 अब्ज आहे, ज्यामुळे ते जगातील 11 व्या सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले आहेत. 65 वर्षांचे असलेले मुकेश अंबानी आता हळूहळू त्यांच्या व्यवसायाची धुरा मुलांकडे सोपवत आहेत, ज्या अंतर्गत त्यांनी मोठा मुलगा आकाशला रिलायन्स जिओ इन्फोकॉम लिमिटेडचे अध्यक्ष बनवले आहे.

मुंबईतील ‘अँटिलिया’मध्ये राहते अंबानी कुटुंब
अंबानी कुटुंब सध्या मुख्यतः 2012 पासून ‘अँटिलिया’मध्ये वास्तव्य करत आहे, जे मुंबईत आहे. अंबानी कुटुंबाचे हे घर 27 मजल्यांचे आहे, जे 40 हजार स्क्वेअर फूटमध्ये बांधले आहे. घरामध्ये 168 कारसाठी 7 मजली गॅरेज देखील आहे. यासोबतच यात स्विमिंग पूल, 2 मजली आरोग्य केंद्र, 50 लोकांची क्षमता असलेले होम थिएटर आहे, ज्यामध्ये सुमारे 600 कर्मचारी काम करतात.