महाविकास आघाडी एकत्र निवडणूक लढवणार, निवडणूक जिंकण्यासाठी आघाडीचा काय आहे फॉर्म्युला?


मुंबई : राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते आणि विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते अजित पवार यांनी शिवसेना, काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीला एकत्र निवडणूक लढवायची असल्याचे म्हटले आहे. नुकत्याच विधानभवनात झालेल्या महाविकास आघाडीच्या प्रमुख नेत्यांच्या बैठकीतही यावर चर्चा झाली. पवार पुढे म्हणाले की, जिथे भाजपची ताकद जास्त आहे, तिथे एकत्रित लढत होऊ शकते, जिथे भाजप कमकुवत आहे, तिथे काँग्रेस-राष्ट्रवादी आणि शिवसेना यांच्यात लढत होऊ शकते. काँग्रेस-राष्ट्रवादीचे सरकार असतानाही आम्ही एकमेकांविरुद्ध लढलो.

हिट होता, 50 खोके.. एक दम ओके
पवार म्हणाले की, 50 खोके, एकदम ओके ही घोषणा राज्यभरात गावोगावी पोहोचल्याने शिंदे गटाच्या आमदारांना प्रचंड वेदना होत आहेत. त्यामुळे त्यांच्या लोकांनी म्हणजे सत्ताधारी पक्षाच्या आमदारांनीही विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर घोषणाबाजी केली. सहसा सत्ताधारी पक्षाचे लोक पायऱ्यांवर बसून घोषणा देत नाहीत, पण यावेळी तेच झाले आहे.

उद्धव यांचे लक्ष पक्षावर
उद्धव ठाकरे अधिवेशनाला उपस्थित नसल्याबद्दल पवार म्हणाले की, आपण विधान परिषदेत काम करण्यापेक्षा पक्षावर जास्त लक्ष केंद्रित करत आहोत. त्यांच्या पक्षावर आलेल्या संकटाला तोंड देण्यासाठी ते प्रयत्नशील आहेत. गणेशोत्सवानंतर ते महाराष्ट्राच्या दौऱ्यावर जाणार आहेत.

दररोज 3 शेतकरी करत आहेत आत्महत्या
शिंदे सरकार आल्यानंतर दररोज तीन शेतकरी आत्महत्या करत असल्याचा दावा पवार यांनी केला. एका शेतकऱ्याने तोंडाला विजेचा धक्का देऊन आत्महत्या केली, महाराष्ट्रात असे कधीच घडले नाही. आम्ही सरकारमध्ये होतो, त्यामुळे आमचाही दोष आहे. विरोधी पक्षनेत्यांनी आमदारांसाठी आचारसंहिता करण्याचा आग्रह धरला. ते म्हणाले की, आम्ही शेतकऱ्यांसाठी मागणी करत राहिलो, मात्र सरकारने संवेदनशीलता दाखवली नाही.