मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानातून बसमधून बाहेर निघाले झारखंडचे आमदार, बसंत सोरेन म्हणाले- पिकनिकला जात आहोत


रांची : झारखंडची राजधानी रांची येथील मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानातून यूपीएच्या आमदारांना राज्याबाहेर नेण्यात आल्याचा आरोप आहे. तत्पूर्वी सर्व आमदारांना तीन बसेसमध्ये भरून मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानी नेण्यात आले. मिळालेल्या माहितीनुसार, मुख्यमंत्री हेमंत सोरेनही आमदारांसोबत बाहेर पडले आहेत. मुख्यमंत्र्यांचा संपूर्ण सुरक्षा ताफाही बसेससह बाहेर पडला आहे. सीएम हेमंत सोरेन, मंत्री बन्ना गुप्ता, मंत्री जोबा मांझी, आमदार कुमार जयमंगल उर्फ ​अनूप सिंह बसच्या पहिल्या सीटवर उपस्थित होते. त्याचवेळी आमदार बसमधून बाहेर पडल्याने त्यांना कुठे पाठवले, असा प्रश्न उपस्थित केला जात आहे.

राज्यपाल रमेश बैस यांनी केंद्रीय निवडणूक आयोगाच्या सल्ल्यानुसार मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांच्या सदस्यत्वाचा निर्णय घेण्यापूर्वी आमदारांना छत्तीसगडची राजधानी रायपूर येथे पाठवले जात असल्याचे समजते. मात्र, हे वृत्त लिहेपर्यंत याला दुजोरा मिळालेला नाही.

निशिकांत दुबे म्हणाले – सरकार घाबरले आहे
या संपूर्ण प्रकरणावर भाजप खासदार निशिकांत दुबे म्हणाले की, यूपीएचे 10-11 आमदार गायब आहेत. भाजपसोबत 33 आमदार असल्याचा दावा दुबे यांनी केला. ते म्हणाले की, आम्ही विरोधी पक्षात आहोत, पण हे घाबरलेले सरकार आहे आणि ते आपल्या आमदारांना घेऊन पळून जात आहेत.

याशिवाय जेएमएम नेते बसंत सोरेन म्हणाले की, आम्ही सर्वजण पिकनिकला जात आहोत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, सध्या बसेस खुंटी येथे नेल्या जात आहेत. नेतरहाटमधील सरकारी हॉटेल आणि गेस्ट हाऊस रिकामी करण्यात आली आहेत. एकूण 41 आमदार एकत्र असल्याचा दावा बसमध्ये बसलेल्या एका आमदाराने केला. हेमंत सोरेनही बसमध्ये आहेत. सीएम हाऊसिंगच्या आमदाराला स्वतःची बॅग म्हणजेच सामान आणू दिले. तथापि, JMM नेते सुप्रियो भट्टाचार्य यांनी हे दावे साफ फेटाळून लावले आहेत.