IND vs PAK : आशिया कप 2022 मध्ये रोहित शर्मापेक्षा जास्त धावा करणार बाबर आझम, माजी भारतीय खेळाडूचा दावा


आशिया कप 2022 चा पहिला सामना शनिवारी होणार आहे. यानंतर रविवारी भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात सामना होणार आहे. या सामन्याची चाहत्यांना प्रचंड उत्सुकता आहे. रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखालील भारतीय संघ आशिया चषक स्पर्धेसाठी तयारी करत आहे. याआधीच माजी भारतीय खेळाडू वसीम जाफरने सांगितले आहे की, बाबर आझम यावेळी रोहित शर्मापेक्षा जास्त धावा करेल.

क्रिकइन्फोशी बोलताना वसीम म्हणाला, मला वाटते की रोहितच्या धावा अधिक प्रभावी होतील, परंतु बाबर आझम अधिक धावा करेल. रोहितने आशिया चषक स्पर्धेत आतापर्यंत चांगली कामगिरी केली आहे. त्याने 26 डावात 883 धावा केल्या आहेत. या प्रकरणात तो दुसऱ्या स्थानावर आहे. तर सचिन तेंडुलकर पहिल्या क्रमांकावर आहे. रोहितने पाकिस्तानविरुद्धही चांगली कामगिरी केली आहे.

पाकिस्तानचे फलंदाजी प्रशिक्षक मोहम्मद युसूफ यांनीही बाबर आझमचे कौतुक केले. हिंदुस्तान टाईम्समधील बातमीनुसार तो म्हणाला, बाबर हा जागतिक दर्जाचा खेळाडू आहे. यासोबतच त्याने तिन्ही फॉरमॅटमध्ये चांगली कामगिरी केली आहे. दबावातही तो चांगला खेळतो. मोठा खेळाडू तो असतो, जो दबावातही चांगला खेळतो. कोणत्याही कर्णधारासाठी आपल्या कौशल्यावर लक्ष केंद्रित करणे सोपे नसते.