शिवसेनेच्या बंडखोर गटाचा आदित्य ठाकरेंवर पहिला हल्ला


मुंबई : शिवसेनेचे नेते आदित्य ठाकरे यांनी बंडखोर गटावर हल्ला चढवत त्यांना ‘देशद्रोही’ संबोधले, तर असंतुष्ट गटाने ठाकरे कुटुंबातील कोणत्याही सदस्याला लक्ष्य न करण्याचा संकल्प मोडून काढत माजी मंत्र्याला ‘युवराज’ संबोधले. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील गटाच्या आमदारांना असे वाटते की आदित्य ठाकरे यांनी ‘सीमा ओलांडली आहे’ आणि त्यांच्याविरुद्ध खोटे पसरवत आहेत, ज्यामुळे त्यांना प्रत्युत्तर देण्याची वेळ आली आहे. असंतुष्ट आमदारांनी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांचा मुलगा आदित्य यांची खिल्ली उडवली, विधानसभा अधिवेशनाच्या शेवटच्या दिवशी विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर बसून त्यांच्या विरोधात बॅनर लावले होते, ज्यावर लिहिले होते, ‘युवराजांची दिशा चुकली’.’

आदित्य ठाकरे यांनी केला बंडखोरांनी पैसे घेतल्याचा आरोप
आदित्य ठाकरेंनी प्रत्युत्तरात ’50 खोके, एकदम ओके’ च्या घोषणा दिल्या आणि बंडखोर आमदारांनी पैशासाठी पक्षाविरूद्ध बंड केल्याचा आरोप केला. या आमदारांच्या बंडखोरीमुळे जूनमध्ये उद्धव यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीचे (एमव्हीए) सरकार पडले आणि एकनाथ शिंदे यांनी मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली. माजी मुख्यमंत्री उद्धव आणि आदित्य यांना लक्ष्य करत सत्ताधारी भारतीय जनता पक्ष (भाजप) आणि शिंदे निष्ठावंतांनी बुधवारी असाच निषेध केला होता. त्यांनी शिवसेना नियंत्रित बृहन्मुंबई महानगरपालिकेवर (BMC) भ्रष्टाचाराचे आरोप करणारे बॅनर दाखवले होते. ठाकरे पिता-पुत्रांनी सत्तेसाठी हिंदुत्वाशी तडजोड केल्याचा आरोपही करण्यात आला.

काही बॅनरवर ‘कोविड-19 च्या भीतीने राजा (उद्धव) घरात राहिला, तर ‘युवराज’ (आदित्य) यांनी तिजोरी लुटली, असे लिहिले आणि घोषणाबाजीही केली. जूनमध्ये शिवसेना नेतृत्वाविरुद्ध बंड केल्यानंतर आमदारांनी ठाकरे पिता-पुत्र जोडीवर निशाणा साधण्याची ही कदाचित पहिलीच वेळ आहे. आदित्य गेल्या काही दिवसांपासून बंडखोर आमदारांच्या मतदारसंघांना भेट देत आहे आणि वडिलांना आजारी असताना त्यांच्या पाठीवर वार केल्याचा आरोप करत आहे आणि त्यांना ‘देशद्रोही’ म्हणत आहे.