एफबीआयचा खुलासा – ट्रम्प यांच्या फ्लोरिडा निवासस्थानी लाल रंगाच्या 15 बॉक्समध्ये सापडले यूएस सुरक्षेशी संबंधित 14 गुप्त कागदपत्रे


वॉशिंग्टन – डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या फ्लोरिडा येथील घरावर टाकलेल्या छाप्यात 15 बॉक्स सापडल्याचा खुलासा एफबीआयने शुक्रवारी केला. यापैकी 14 बॉक्समधून अमेरिकेच्या सुरक्षेशी संबंधित गुप्त कागदपत्रे जप्त करण्यात आली आहेत. एफबीआयने शुक्रवारी एक प्रतिज्ञापत्र जारी करून डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या मार-ए-लागो रिसॉर्टवर टाकलेल्या छाप्यांचे स्पष्टीकरण दिले. 32 पानी प्रतिज्ञापत्रात गुन्हेगारी तपासाशी संबंधित अनेक माहिती देण्यात आली आहे.

एफबीआयने म्हटले आहे की डोनाल्ड ट्रम्प यांनी त्यांच्या मार-ए-लागो रिसॉर्टमध्ये शीर्ष गुप्त गुप्तचरांसह डझनभर गोपनीय दस्तऐवज ठेवले आहेत.

जारी केले सुधारित प्रतिज्ञापत्र
तपासाशी संबंधित अनेक महत्त्वाचे तपशील जारी करण्यात आलेल्या प्रतिज्ञापत्रात देण्यात आले आहेत, जरी FBI अधिका-यांनी साक्षीदारांची ओळख आणि तपासाची मोडस ऑपरेंडी टाळण्यासाठी काही सुधारणा देखील केल्या आहेत. एफबीआयने हे प्रतिज्ञापत्र एका न्यायाधीशाला ट्रम्प यांच्या निवासस्थानावर छापे टाकण्यासाठी वॉरंट मिळवण्यासाठी दिले.

एफबीआयच्या छाप्याचा ट्रम्प यांनी केला तीव्र निषेध
प्रतिज्ञापत्राने न्याय विभागाच्या अधिका-यांशी अनेक महिन्यांच्या सौदेबाजीनंतर जानेवारीत ट्रम्प यांनी अमेरिकन सरकारला सुपूर्द केलेल्या साहित्याच्या 15 बॉक्सच्या प्रारंभिक बॅचवर नवीन प्रकाश टाकला. प्रतिज्ञापत्रानुसार, त्या पेट्या एका वर्षापेक्षा जास्त काळ सुरक्षित नसलेल्या खोलीत ठेवण्यात आल्या होत्या. त्यापैकी 184 गोपनीय कागदपत्रे होती, त्यापैकी 25 गोपनीय ठेवण्यात आली होती. त्याच्या सामग्रीच्या विश्लेषणामुळे न्याय विभागात खळबळ उडाली आणि त्यानंतर एफबीआयने 8 ऑगस्ट रोजी फ्लोरिडा येथील पाम बीच येथील ट्रम्प यांच्या मार-ए-पीपल रिसॉर्टवर छापा टाकला. यामध्ये गुप्त कागदपत्रे असलेले बॉक्स मोठ्या प्रमाणात जप्त करण्यात आले. त्याचवेळी 2024 च्या तयारीत असलेल्या ट्रम्प यांनी एफबीआयच्या छाप्यावर जोरदार टीका केली आहे.