संभाजी ब्रिगेडशी युती.. विनाश काले विपरित बुद्धी, देवेंद्र फडणवीस यांचा उद्धव ठाकरेंवर हल्लाबोल


मुंबई – शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी नुकतीच संभाजी ब्रिगेड या मराठा संघटनेसोबतच्या युतीची घोषणा केली. महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री आणि भाजपचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस यांनी उद्धव ठाकरेंच्या या निर्णयावर निशाणा साधला आहे. शिवसेना आणि संभाजी ब्रिगेड यांच्या युतीला त्यांनी ‘विनाश काले विपरित बुद्धी’ असे म्हटले आहे.

देवेंद्र फडणवीस यांचा उद्धव ठाकरेंवर हल्लाबोल
एकनाथ शिंदे यांच्या बंडखोरीनंतर आणि महाराष्ट्रात सत्तेत येण्याचे दुष्परिणाम त्यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना झेलत असताना उद्धव ठाकरे यांनी हा निर्णय घेतला आहे. शिंदे यांच्या बंडखोरीनंतर शिवसेना नेत्यांनी पक्ष सोडण्याची प्रक्रिया सुरूच आहे. ही गळती थांबवण्यासाठी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे आणि युवासेना प्रमुख आदित्य ठाकरे स्वत: राजकीय मैदानात उतरले आहेत.

आपल्या रणनीतीचा भाग म्हणून शिवसेनेने आता संभाजी ब्रिगेडसोबत युती केली आहे. यावर उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शिवसेनेवर निशाणा साधला आहे. शिवसेनेच्या संभाजी ब्रिगेडशी युती करण्याबाबत विचारलेल्या प्रश्नावर फडणवीस म्हणाले, “विनाश काले विपरित बुद्धी आहे, यावर मी एवढेच म्हणेन.

शुक्रवारी मुंबईत पत्रकार परिषद घेऊन ठाकरे यांनी संभाजी ब्रिगेडसोबत शिवसेनेच्या युतीची घोषणा केली. ही युती वैचारिक असल्याचे सांगून ते म्हणाले की, राज्यघटना आणि प्रादेशिक अभिमान टिकवण्यासाठी ही युती करण्यात आली आहे.

यावेळी त्यांनी भाजपवर टीकास्त्र सोडले आणि भाजप राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) विचारसरणीचे पालन करत नसल्याचे म्हटले आणि संभाजी ब्रिगेडमध्ये विचारधारेसाठी लढणारे लोक असल्याचे सांगितले. यादरम्यान शिवसेना अध्यक्षांनी दसऱ्याच्या सुमारास महाराष्ट्राचा दौरा करून संघटना मजबूत करणार असल्याचे सांगितले.

दुसरीकडे, संभाजी ब्रिगेडचे प्रमुख मनोज आखारे म्हणतात की, त्यांच्या संघटनेने 2016 मध्ये आपली राजकीय शाखा स्थापन केली होती. जो आता शिवसेना एकत्र आल्याने आणखी विस्तारणार आहे.