‘होय, मी कंत्राटी मुख्यमंत्रीच’, चुकीच्या लोकांच्या संगतीपेक्षा कंत्राटी मुख्यमंत्रीच चांगला, विरोधकांवर भडकले एकनाथ शिंदे


मुंबई : पावसाळी अधिवेशनाच्या शेवटच्या दिवशी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी राष्ट्रवादी, काँग्रेससह उद्धव ठाकरेंवर जोरदार हल्लाबोल केला. या हास्याविनोदादरम्यान मुख्यमंत्र्यांनी कोणालाही सोडले नाही. सर्वसामान्यांना दिलासा देण्यासाठी अनेक घोषणा करताना त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचे कौतुक केले. विरोधकांकडून कंत्राटी असा उल्लेख झाल्यानंतर शिंदे म्हणाले, ‘होय, मी कंत्राटी मुख्यमंत्री आहे. मी महाराष्ट्राच्या विकासाचा ठेका घेतला आहे, गरीब-कष्टकरी-सामान्य जनतेला न्याय मिळवून देण्याचे, त्यांचे अश्रू पुसण्याचे, जनतेचे दु:ख दूर करण्याचा, बहुजनांचा विकास करण्याचा आणि बाळासाहेब ठाकरेंचे विचार पुढे नेण्याचा ठेका घेतला आहे. ते पुढे म्हणाले की, चुकीच्या लोकांच्या (राष्ट्रवादी-काँग्रेस) संगतीपेक्षा चांगल्या कराराचा मुख्यमंत्री होणे. विशेष म्हणजे षण्मुखानंद सभागृहात आयोजित कार्यक्रमात उद्धव ठाकरे यांनी शिंदे यांचा कंत्राटी मुख्यमंत्री म्हणून उल्लेख केला होता, त्याला मुख्यमंत्र्यांनी सभागृहात उत्तर दिले.

गुरुवारी विधानसभेत फडणवीस यांनी मुख्यमंत्री आणि अजित पवार यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतल्याच्या घटनेचा संदर्भ देत शिंदे म्हणाले की, दादा तुम्ही घाई केली आहे. संयमाने काम केले असते, तर कार्यक्रम योग्य ठरला असता. त्यावेळी मला (उद्धव ठाकरेंचा) फोन आला, तुम्ही टीव्ही पाहिला, असे विचारण्यात आले. ते आधी दाखवत आहे का? मी जयंतरावांना फोन करतोय, पण ते फोन उचलत नाहीत. मी म्हणालो जयंतरावही तिथे गेले. मात्र, त्यांना सोडले नाही. जयंतराव तुम्ही गेला असता, तर कार्यक्रम अगदी सुरळीत झाला असता.

काँग्रेसला कोणी विचारत नाही
काँग्रेसवर निशाणा साधत शिंदे म्हणाले की, पक्षाची अवस्था जैसे थे आहे. त्यांनी बाळासाहेब थोरात यांना विचारले की, विधान परिषदेचे विरोधी पक्षनेते अंबादास दानवे यांच्या नियुक्तीमध्ये तुम्हाला विचारण्यात आले होते का?

संधी दिली नाही
मुख्यमंत्री म्हणाले की, माझ्यात टॅलेंट आहे, मात्र तुम्ही मला माझी प्रतिभा दाखवण्याची संधी दिली नाही. दुसरी कविता वाचताना शिदे म्हणाले… समाजाच्या प्रगतीत जो व्यग्र असतो, त्याचे आयुष्य मस्त असते. त्रस्त तो असतो, ज्याला दुसऱ्याचा आनंद पाहवत नाही.

दिल्लीला जाताना दिले स्पष्टीकरण
विरोधकांच्या वारंवार दिल्लीत जाण्याच्या आरोपावर मुख्यमंत्री शिंदे म्हणाले की, मी ओबीसी आरक्षणाच्या मुद्द्यासाठी दिल्लीला गेलो होतो, त्याचे चांगले परिणाम मिळाले. पोर्टफोलिओच्या वितरणासाठी दिल्लीला गेलो नाही. जो चांगले काम करतो, त्याच्याकडे जाणे चुकीचे आहे का? ते राज्याच्या हितासाठी केले पाहिजे.