नवनीत राणा आणि त्यांच्या पतीला न्यायालयाकडून दिलासा, मुंबई पोलिसांची ही याचिका फेटाळली


मुंबई : अपक्ष खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांना दिलेला जामीन रद्द करण्याची मुंबई पोलिसांची याचिका विशेष न्यायालयाने फेटाळली आहे. एका तपशीलवार आदेशात, विशेष न्यायालयाने म्हटले आहे की, जामिनाच्या अटीचा भंग केल्याने खटल्याच्या गुणवत्तेवर किंवा खटल्याच्या सुनावणीवर परिणाम होईल असे सूचित करणारे काहीही रेकॉर्डवर ठेवलेले नाही. महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या खाजगी निवासस्थानी हनुमान चालीसाचे पठण करणार असल्याची घोषणा करून सार्वजनिक अव्यवस्था निर्माण करण्याचा प्रयत्न केल्याप्रकरणी राणा दाम्पत्यावर देशद्रोहासह राजद्रोहाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. या जोडप्याला 23 एप्रिल रोजी अटक करण्यात आली होती आणि 4 मे रोजी जामीन मंजूर करण्यात आला होता. न्यायालयाने त्यांना जामीन मंजूर करताना या खटल्याशी संबंधित बाबींवर पत्रकारांना संबोधित न करण्याचे निर्देश दिले होते.

मुंबई पोलिसांनी दिला हा संदर्भ
अटींचे उल्लंघन केल्यास त्यांचा जामीन रद्द करण्यात येईल, असे न्यायालयाच्या आदेशात म्हटले आहे. मुंबई पोलिसांनी मीडियासमोर केलेल्या वक्तव्यांचा हवाला दिला, ज्यात पोलिसांनी अटींचे उल्लंघन केल्याचा आणि साक्षीदारांना धमकावल्याचा दावा केला. न्यायालयाने आपल्या आदेशात म्हटले आहे की, वरील विधानांमुळे तपासात अडथळे येत आहेत, असे फिर्यादीचे म्हणणे नाही. खटला चालवण्यात कोणताही अडथळा येईल, असे सुचविणारे कोणतेही साहित्य रेकॉर्डवर ठेवलेले नाही.

आपल्या आदेशात असे न्यायालयाने म्हटले
विशेष न्यायाधीश आर.एन.रोकडे यांनी 22 ऑगस्ट रोजी दिलेल्या आपल्या आदेशात असे निरीक्षण नोंदवले की, जामिनाच्या अटीचा भंग केल्यास, त्याचा खटल्याच्या गुणवत्तेवर परिणाम होत नसेल तर, प्रतिवादींना दिलेला जामीन रद्द केला जाईल. त्यामुळे, माझ्या मते, प्रतिवादींविरुद्ध अजामीनपात्र वॉरंट जारी करणे योग्य नाही की त्यांनी त्यांच्यावर लादलेल्या अटींचे उल्लंघन केले आहे. न्यायालयाने आज शुक्रवारी या प्रकरणी आदेश दिले.