Pakistan: ‘लहानपणीचे प्रेम विसरणे अवघड’, 70 वर्षीय पाकिस्तानी महिलेने केले 33 वर्षीय मुलाशी लग्न


इस्लामाबाद – प्रेम मिळवण्यासाठी व्यक्ती कोणत्याही थराला जाऊ शकते. हे सत्य असल्याचे सिद्ध करत पाकिस्तानमधून एक प्रेमकथा समोर आली आहे, जिथे 37 वर्षीय इफ्तिखारने बालपणीचे प्रेम मिळवण्यासाठी किश्वर बीबी या 70 वर्षीय वृद्ध महिलेशी लग्न केले आहे. दोघेही एकमेकांना खूप दिवसांपासून पसंत करत होते, पण वयात एवढा फरक होता की तरुणपणात घरातील सदस्य सहमत नव्हते, त्यानंतर इफ्तिखारने दुसरे लग्न केले आणि त्यांना 6 मुले झाली. आता अखेर दोघांनीही त्यांची इच्छा पूर्ण करत एकमेकांशी लग्न केले आहे. त्यांच्या लग्नाचा व्हिडिओही सोशल मीडियावर प्रचंड व्हायरल होत आहे. दोघांचे लग्न पाकिस्तानात चर्चेचा विषय बनले आहे.

इफ्तिखारचे जुने प्रेम किश्वर, तारुण्यात होऊ शकले नाही लग्न
इफ्तिखार खूपच लहान होता, तो किश्वर बीबीच्या प्रेमात पडला. तिने किश्वरशी लग्न करण्याची इच्छा व्यक्त केली, तेव्हा त्याच्या आईला ते मान्य नव्हते. जर दोघांनी लग्न केले नाही, तर किश्वरने आयुष्यभर दुसऱ्या कोणाशीही लग्न न करण्याचा निर्णय घेतला. वयाच्या 70व्या वर्षी तरुणाईच्या प्रेमापोटी आपले लग्न होईल, याची किश्वरला कल्पनाही नव्हती.

किश्वरला हनीमूनसाठी जायचे आहे कराचीला
अर्थात किश्वर 70 वर्षांची आहे, पण लग्नानंतर तिची इच्छा तरुण जोडप्यापेक्षा कमी नाही. किश्वरशी लग्न केल्यानंतर जेव्हा एका पत्रकाराने हनीमून डेस्टिनेशन विचारले, तेव्हा तिने बेधडकपणे कराची आणि मारी यांची नावे घेतली.

लग्नानंतरही किश्वरला भेटत राहिला इफ्तिखार
किश्वरचा नवा वर इफ्तिखारने सांगितले की, कुटुंबामुळे तो भेटू शकला नाही, पण लग्नानंतर इफ्तिखारने किश्वरला भेटणे थांबवले नाही. दोघे अनेकदा पार्कमध्ये किंवा वेगवेगळ्या ठिकाणी भेटत आणि एकत्र वेळ घालवत असत.

किश्वरने घेतला इफ्तिखारीशी लग्न करण्याचा निर्णय
या दोघांच्या प्रेमकहाणीत सर्वात कठीण होता, तो किश्वर बीबीचा निर्णय. तारुण्यात जेव्हा दोघांची भेट होऊ शकली नाही, तेव्हा इफ्तिखारने दुसऱ्या मुलीशी लग्न केले आणि नंतर त्यांना 6 मुले झाली, परंतु किश्वर बीबीने ठरवले होते की ती इफ्तिखारशी लग्न करेल, अन्यथा ती आयुष्यात कधीही लग्न करणार नाही.

इफ्तिखारच्या पत्नीने दिली दुसऱ्या लग्नाला परवानगी
सामान्यत: एखाद्या विवाहित स्त्रीने तिच्या पतीच्या दुसऱ्या लग्नाबद्दल सांगितले, तर तिला राग येतो, परंतु इफ्तिखारला त्याचे बालपणीचे प्रेम मिळाले आणि त्याच्या पत्नीने दुसऱ्या लग्नाला आनंदाने होकार दिला. इफ्तिखारच्या पहिल्या पत्नीने दुसऱ्या लग्नावर सांगितले की, तिचे तिच्या पतीवर प्रेम आहे, त्यामुळे तिने दुसऱ्या लग्नाला होकार दिला. त्याचवेळी जेव्हा पत्रकाराने इफ्तिखारला दुसऱ्या लग्नानंतर आता कोणत्या पत्नीसोबत राहायला आवडेल, असे विचारले तेव्हा त्याने सांगितले की, तो किश्वर बीबीसोबत राहणे पसंत करतो, कारण ती त्याचे बालपणीचे प्रेम आहे.

मुलाच्या लग्नावर पालकांनी दिली अशी प्रतिक्रिया
इफ्तिखारच्या 70 वर्षीय किश्वरसोबत दुसऱ्या लग्नाबद्दल वराच्या पालकांना विचारण्यात आले तेव्हा त्यांनी या निर्णयाला सहमती दर्शवली. एवढी वर्षे दोघे प्रेमात असताना लग्न करण्यात काहीच गैर नाही, असे इफ्तिखारच्या पालकांनी सांगितले.