iPhone: या आयफोनचा झाला 28 लाख रुपयांना लिलाव, जाणून घ्या काय आहे त्यात खास


असे बरेच लोक आहेत ज्यांना हे ऐकून आनंद झाला नाही की iPhone 14 Pro मॉडेलची किंमत $100 पर्यंत वाढवली जाऊ शकते. हे खरे असल्याचे सिद्ध झाल्यास, यामुळे प्रो मॉडेलची सुरुवातीची किंमत $1,099 होईल. यानंतर अॅपलचा लेटेस्ट स्मार्टफोन खरेदी करण्यासाठी मोठी रक्कम मोजावी लागेल, पण तुम्हाला माहीत आहे का की कोणीतरी आयफोन खरेदी करण्यासाठी त्याच्या किंमतीपेक्षा जवळपास 35 पट किंमत देण्यास तयार आहे. विशेष म्हणजे हे आयफोनचे लेटेस्ट मॉडेलही नाही. याशिवाय, या वर्षी सादर करण्यात आलेल्या इतर स्मार्टफोनपेक्षा हा कदाचित सर्वात वाईट स्मार्टफोन आहे. हे सर्व जाणून आश्चर्य वाटले का? मनात अनेक प्रश्न निर्माण झाले का? चला तर या प्रश्नांची उत्तरे शोधूया.

28 लाख रुपयांना विकला गेला आयफोन
2007 मध्ये मॅकवर्ल्ड कॉन्फरन्समध्ये स्टीव्ह जॉब्सने पहिल्यांदा आयफोन सादर केला होता. हे एक विशेष पत्रक देऊ केले, जे आज खूप वाईट दिसते, परंतु त्यावेळी ते अत्याधुनिक मानले जात असे. या iPad सारख्या उपकरणात TFT पॅनलवर टचस्क्रीन, 2MP कॅमेरा, वेब ब्राउझिंग आणि इतर काही फीचर्स देण्यात आले होते. याला आयफोनची पहिली पिढी म्हणतात.

ZDNet च्या रिपोर्टनुसार, जॉब्सने अनावरण केलेला हा पहिला जनरेशन स्मार्टफोन आहे. नंतर तो सीलबंद बॉक्समध्ये ठेवण्यात आला. आता अमेरिकेत त्याचा लिलाव होत आहे. लिलावादरम्यान हा आयफोन $35,000 (जवळपास 28 लाख रुपये) मध्ये विकला गेला आहे. iPhone 1 ची मूळ किंमत 4GB RAM व्हेरिएंटसाठी $499 आणि 8GB RAM व्हेरिएंटसाठी $599 होती. आरआर ऑक्शनने हा लिलाव आयोजित केला होता. यामध्ये ‘अ‍ॅपल, जॉब्स आणि कॉम्प्युटर हार्डवेअर’ श्रेणीचा भाग म्हणून आयफोनची विक्री करण्यात आली. विकल्या गेलेल्या आयफोनमध्ये 8GB RAM होती. हा आयफोन चांगल्या स्थितीत होता.