‘टार्गेट पूर्ण केले नाही तर खावी लागतील कच्ची अंडी’, चिनी कंपनीने कर्मचाऱ्यांना दिली अजब शिक्षा


जगातील प्रत्येक देशात नोकऱ्यांबाबत कर्मचाऱ्यांमध्ये तणावाचे वातावरण आहे. कार्यसंस्कृतीबाबतही अनेक ठिकाणी विचित्र नियम आहेत. त्याच वेळी, चीन हा असा देश आहे जिथे नोकरी आणि कार्यसंस्कृतीचे अतिशय कठोर नियम आहेत आणि टार्गेट पूर्ण न झाल्यास कर्मचाऱ्यांना शिक्षा भोगावी लागते. अलीकडेच एका चिनी कंपनीने कर्मचाऱ्यांना एक विचित्र शिक्षा सुनावली, ज्याची जगभरात चर्चा होत आहे.

सोशल मीडियावर आपली व्यथा व्यक्त करताना चीनच्या झेंगझोउ टेक कंपनीच्या इंटर्नने सांगितले की, येथील खराब कामगिरीमुळे कर्मचाऱ्यांना कच्ची अंडी खावी लागत आहेत. इंटर्नने सोशल मीडियावर लिहिले की, कंपनीचे कर्मचाऱ्यांसाठी खूप विचित्र नियम आहेत, जर एखादा कर्मचारी त्याचे टार्गेट वेळेवर पूर्ण करू शकला नाही, तर कंपनी त्याला कच्चे अंडे खाण्याची शिक्षा देते.

कच्ची अंडी खाल्ल्याने बिघडली अनेक कर्मचाऱ्यांची तब्येत
इंटर्नने पुढे सांगितले की जेव्हा त्याने तसे करण्यास नकार दिला, तेव्हा व्यवस्थापन चिडले आणि त्याला इंटर्नशिप संपवण्यास भाग पाडले. कच्ची अंडी खाण्यास भाग पाडणाऱ्या कर्मचाऱ्यांना उलट्याही होत आहेत, मात्र व्यवस्थापनाला त्याची अजिबात पर्वा नाही, असेही इंटर्नने सांगितले. यावर कुणी प्रश्न उपस्थित केला, तर एचआर थेट सांगतो की कच्ची अंडी खाण्यास कोणत्या कायद्याने बंदी आहे?

सोशल मीडियावर होत आहे कंपनीवर टीका
त्याचबरोबर चिनी कंपनीने कर्मचाऱ्यांना कच्ची अंडी खाल्ल्याच्या या शिक्षेवर सोशल मीडियावर बरीच टीकाही सुरू झाली आहे. अनेक वापरकर्ते म्हणतात की हे अजिबात बरोबर नाही आणि ते पूर्णपणे अमानवीय आहे. कच्चे अंडे खाल्ल्याने शरीराचे अनेक प्रकारे नुकसान होते. हे प्रकरण प्रकाशझोतात आल्यानंतर जिनशुई जिल्ह्यातील कामगार तपासणी ब्रिगेडने तपास सुरू केला आहे. विक्री प्रक्रियेसाठी कर्मचारी जबाबदार असल्याचे कंपनीच्या व्यवस्थापनाचे म्हणणे असले तरी, अशा परिस्थितीत जर त्याला बक्षीस मिळाले, तर त्याला शिक्षेलाही सामोरे जावे लागेल.