Ganesh Chaturthi 2022: दोन वर्षांनंतर भव्य पद्धतीने सजणार ‘लालबागचा राजा’चा दरबार, मंडळाकडून करण्यात आली ही खास व्यवस्था


मुंबई : महाराष्ट्रात दोन वर्षांनंतर गणेशोत्सव मोठ्या थाटामाटात साजरा होणार आहे. या पर्वात लालबागचा राजा गणेशोत्सव मंडळानेही गणेशोत्सव उत्साहात साजरा करण्याची तयारी केली आहे. यावेळी मंडळातर्फे गणेश चतुर्थीचा भव्य सोहळा आयोजित करण्यात येणार आहे. मंडळाचे अध्यक्ष बाळासाहेब कांबळे म्हणाले की, कोरोनामुळे दोन वर्षांनंतर यंदा गणेशोत्सवाचे आयोजन भव्य पद्धतीने केले जाणार आहे. यावेळी मूर्तीकारांनी साकारलेली गणपती बाप्पाची मूर्ती गणेशोत्सवात आकर्षणाचा केंद्रबिंदू असणार आहे.

त्याचवेळी लालबागचा राजा सार्वजनिक गणेशोत्सव मंडळाच्या वतीने आयोजित गणेशोत्सवाचा शुभारंभ 30 ऑगस्ट रोजी सकाळी 5 वाजता गणपती बाप्पांच्या आरतीने करण्यात येणार आहे. यावेळी अनेक धार्मिक आणि सांस्कृतिक कार्यक्रमांचे आयोजन करण्यात येणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. ज्यामध्ये भाविक मोठ्या संख्येने सहभागी होणार आहेत.

यावेळी दोन वर्षांनंतर लालबागच्या राजाचा दरबार सजत असल्याने यानिमित्ताने त्यांच्या मंडपामध्ये पूजा मंडप उभारण्यात येणार आहे. यासोबतच मोठमोठे झुले आणि दिल्लीचे चाट स्टॉल्स आणि अनेक प्रकारच्या पदार्थांची व्यवस्थाही जवळपास केली जाणार आहे. यासोबतच 10 दिवस भाविकांमध्ये प्रसादाचे वाटप करण्यात येणार असून त्यांच्यासाठी भंडाराही व्यवस्था करण्यात येणार आहे. या प्रसंगी बाप्पाचे आशीर्वाद घेण्यासाठी अनेक ज्येष्ठ केंद्रीय मंत्री, खासदार आणि वरिष्ठ अधिकारी तसेच अनेक सामाजिक कार्यकर्ते उपस्थित राहणार आहेत.