Adani-NDTV : अदानी समूहाने एनडीटीव्हीच्या शेअर अधिग्रहणासाठी सेबीच्या मंजुरीच्या दाव्याचे केले खंडन, हे आहे तर्क


नवी दिल्ली: अदानी समूहाने एनडीटीव्हीचे शेअर्स घेण्याचा सेबीचा दावा फेटाळला आहे. RRPR हा नियामकाच्या (सेबी) आदेशाचा भाग नसल्याचे अदानी समूहाने म्हटले आहे. अदानी समूहाची उपकंपनी VCPL ने म्हटले आहे की, SEBI ने NDTV समुहावर घातलेल्या बंदीमुळे NDTV मधील स्टेक घेण्याच्या प्रक्रियेत अडथळा येणार नाही.

VCPL ने RRPR द्वारे उपस्थित केलेल्या युक्तिवादांना निराधार, कायदेशीरदृष्ट्या असमर्थनीय आणि गुणवत्तेशिवाय असे म्हटले आहे, तसेच होल्डिंग फर्म ताबडतोब आपले दायित्व पूर्ण करण्यास आणि इक्विटी शेअर्सचे वाटप करण्यास बांधील आहे. असे वॉरंट एक्सरसाइज सूचनेमध्ये नमूद केले आहे.

रेग्युलेटरला दिलेल्या अपडेटमध्ये, अदानी एंटरप्रायझेस लिमिटेडने असे म्हटले आहे की VCPL ला 23 ऑगस्ट 2022 रोजी वॉरंट एक्सरसाइजच्या नोटीसवर RRPR कडून उत्तर मिळाले आहे. या अद्यतनात असे नमूद केले आहे की RRPR 27 नोव्हेंबर 2020 च्या SEBI आदेशाचा पक्षकार नाही. SEBI आदेशाच्या परिच्छेद 111 (b) आणि 112 नुसार RRPR ने घातलेले निर्बंध त्याला लागू होत नाहीत.

या अद्यतनात असे नमूद केले आहे की RRPR 27 नोव्हेंबर 2020 च्या SEBI आदेशाचा पक्षकार नाही. SEBI आदेशाचे परिच्छेद 111 (b) आणि 112 RRPR ज्या निर्बंधांबद्दल बोलतात त्यांना लागू होत नाहीत. त्यात असेही म्हटले आहे की RRPR ला वॉरंट एक्सरसाईज नोटीस तिच्या उपकंपनी विश्वप्रधान कमर्शियल प्रायव्हेट लिमिटेड (VCPL) च्या वतीने पूर्वीच्या करारानुसार जारी करण्यात आली होती, जी RRPR पूर्ण करण्यास बांधील आहे.

प्रणय रॉय किंवा राधिका रॉय यांच्या कोणत्याही सिक्युरिटीजमध्ये प्रत्यक्ष किंवा अप्रत्यक्ष व्यवहार नसल्यामुळे वॉरंट व्यायाम सूचनेनुसार RRPR च्या वतीने जबाबदारी पार पाडणे, हे सेबीच्या आदेशाचे उल्लंघन करणार नाही, असे समूहाने म्हटले आहे.

यापूर्वी, NDTV ने स्टॉक एक्स्चेंजला दिलेल्या माहितीत म्हटले होते की सिक्युरिटीज अँड एक्स्चेंज बोर्ड ऑफ इंडिया (SEBI) ने 27 नोव्हेंबर 2020 रोजी प्रमोटर प्रणय आणि राधिका रॉय यांना सिक्युरिटी मार्केटमध्ये शेअर्स खरेदी आणि विक्री करण्यास मनाई केली होती. ही बंदी 26 नोव्हेंबर 2022 रोजी संपेल. प्रलंबित अपील कार्यवाही पूर्ण होईपर्यंत, प्रस्तावित अधिग्रहणकर्त्याला प्रवर्तक गटाच्या 99.5 टक्के समभागांसाठी सेबीची मंजुरी आवश्यक असेल, असे कंपनीने म्हटले आहे.