शिवसेनेविरोधात काँग्रेस-भाजपचा ‘मिले सुर मेरा तुम्हारा’, मुंबईतील रस्तेबांधणीतील भ्रष्टाचाराच्या चौकशीचा मुद्दा


मुंबई : मुंबईतील रस्त्यांच्या बांधकामातील कथित भ्रष्टाचाराच्या चौकशीवरून भाजप आणि काँग्रेस शिवसेनेविरोधात एकवटले आहेत. प्रथम काँग्रेस नेते आणि माजी खासदार मिलिंद देवरा यांनी आरोप केला, त्यानंतर भाजपनेही त्यांच्या सीबीआय चौकशीच्या मागणीचे समर्थन केले. दरम्यान, महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले यांनीही देवरा यांनी काहीही चुकीचे बोलले नसल्याचे सांगितले. जेव्हापासून महानगरपालिका भाजप-शिवसेनेच्या ताब्यात आहे, तेव्हापासून त्यांनी मुंबई बुडवली आहे.

देवरा यांनी बुधवारी मुंबई महानगरपालिकेवर आरोप केले होते. 2017 ते 2022 या पाच वर्षांत बीएमसीने रस्त्यांवर सुमारे 12,000 कोटी रुपये खर्च केल्याचे त्यांनी ट्विट केले. ही रक्कम राष्ट्रीय महामार्ग प्राधिकरणाच्या बजेटच्या 10 टक्के आहे. यानंतरही दरवर्षी मुंबईकरांना रस्त्यावरील खड्ड्यांच्या समस्येला सामोरे जावे लागते. देशातील सर्वात श्रीमंत पालिकेला कोण लुटत आहे, हे जाणून घेण्याचा मुंबईकरांना अधिकार आहे. महाराष्ट्र सरकारची सीबीआय चौकशी करण्याची राजकीय इच्छाशक्ती आहे का, असा सवालही त्यांनी केला.

मिलिंद देवरा यांच्या ट्विटनुसार, 2017-18 मध्ये 2300 कोटी, 2018-19 मध्ये 2250 कोटी, 2019-20 मध्ये 2560 कोटी, 2020-21 मध्ये 2200 कोटी आणि 2021-2021 मध्ये 2350 कोटी खर्च करण्यात आले आहेत. तसेच रस्त्यांच्या देखभालीचा खर्चही वेगळा आहे. खड्डे बुजवण्यासाठी कोल्ड मिक्सिंगवर वर्षाला 45 कोटी रुपये खर्च केले जातात.

नाना पटोले म्हणाले – शिवसेना भाजपच्या महापालिकेने मुंबई बुडवली
देवरा यांच्या मागणीनंतर महाराष्ट्र प्रदेश काँग्रेसचे अध्यक्ष नाना पटोले यांनी गुरुवारी सांगितले की, मिलिंद देवरा जे बोलले, ते चुकीचे नाही. मुंबईचे अनेक महापौर आमच्या पक्षाचे पण होते, पण त्याकाळी जेव्हा कधी पाऊस पडला, तेव्हा मुंबईला पूर आला नाही, पण भाजप-शिवसेनेने महानगरपालिका ताब्यात घेतल्यापासून त्यांनी मुंबई बुडवली. रस्त्यांचीही दुरवस्था झाली आहे.

देवरा यांनी घेतली फडणवीस यांची भेट
महाराष्ट्रात सत्तापालट झाल्यानंतर मिलिंद देवरा यांनी काँग्रेसच्या शिष्टमंडळासह उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेतली. त्यात त्यांनी प्रभाग पुनर्रचनेची मागणी केली. दुसरीकडे शिवसेनेचे आमदार सदा सरवणकर यांनी आर्थिक अनियमिततेचा आरोप करत एसीबीकडून चौकशीची मागणी केली आहे.