Asia Cup 2022 : आशिया चषकाचे सर्व संघ ठरले, हाँगकाँग ठरला सहावा संघ, जाणून घ्या प्रत्येक संघातील स्टार खेळाडूंबद्दल


नवी दिल्ली – 27 ऑगस्टपासून आशिया कप 2022 सुरू होत आहे. यापूर्वी स्पर्धेचे पात्रता सामने खेळले गेले. यामध्ये हाँगकाँगने आपले सर्व सामने जिंकून मुख्य फेरीत प्रवेश केला. आता हा संघ अ गटात भारत आणि पाकिस्तानचा सामना करणार आहे. आशिया चषक 2022 साठी सर्व सहा संघ निश्‍चित झाले आहेत. पाच संघ आधीच ठरलेले होते आणि हाँगकाँगने पात्रता फेरी जिंकून मुख्य फेरीत प्रवेश केला. स्पर्धेतील सर्व सहा संघ ठरल्यानंतर आम्ही प्रत्येक संघाबद्दल सांगत आहोत. यासोबतच कोणत्या संघात किती स्टार खेळाडू आहेत याची देखील माहिती देणार आहोत.

गट अ
भारत – रोहित शर्मा (कर्णधार), केएल राहुल, विराट कोहली, सूर्यकुमार यादव, ऋषभ पंत, दीपक हुडा, दिनेश कार्तिक, हार्दिक पांड्या, रवींद्र जडेजा, आर अश्विन, युझवेंद्र चहल, रवी बिश्नोई, भुवनेश्वर कुमार, अर्शदीप सिंग, आवेश खान.

राखीव खेळाडू: श्रेयस अय्यर, अक्षर पटेल, दीपक चहर.

स्टार खेळाडू – भारतीय संघात स्टार खेळाडूंचा भरणा आहे, मात्र सध्या सूर्यकुमार यादव आणि हार्दिक पांड्या हे उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये आहेत. सर्वांच्या नजरा या दोन खेळाडूंवर असतील. याशिवाय युझवेंद्र चहल आणि अर्शदीप सिंग देखील चमत्कार करू शकतात.

पाकिस्तान – बाबर आझम (कर्णधार), शादाब खान, आसिफ अली, फखर जमान, हैदर अली, हरिस रौफ, इफ्तिखार अहमद, खुशदिल शाह, मोहम्मद नवाज, मोहम्मद रिझवान, मोहम्मद वसीम ज्युनियर, नसीम शाह, शाहनवाज डहानी, उस्मान कादिर, मोहम्मद हुसेन.

स्टार खेळाडू – बाबर आझम हा पाकिस्तानच्या फलंदाजीचा कणा आहे. त्यांच्याशिवाय आसिफ अली आणि मोहम्मद रिझवानही चमत्कार करू शकतात. शादाब खान आणि नसीम शाहही गोलंदाजीत चांगली कामगिरी करू शकतात.

हाँगकाँग – निझाकत खान (कॅप्टन), किंचित शाह, झीशान अली, हारून अर्शद, बाबर हयात, आफताब हुसैन, अतीक इक्बाल, एजाज खान, एहसान खान, स्कॉट मॅकेनी (विकेटकीपर), गझनफर मोहम्मद, यासीम मोर्तझा, धनंजय राव, वाजिद शाह, आयुष शुक्ला , अहान त्रिवेदी, मोहम्मद वाहीद.

स्टार खेळाडू – यासीम मोर्तझाने पात्रता फेरीत संघासाठी सर्वाधिक धावा केल्या आहेत आणि मोठ्या संघांविरुद्धही त्याच्याकडून चांगली धावा होण्याची अपेक्षा असेल. त्याच्याशिवाय बाबर हयातही चमत्कार करू शकतो. एहसान खान आणि आयुष शुक्ला हे गोलंदाजीत संघाचे प्रमुख खेळाडू आहेत. कर्णधार निजाकत खानही लांब डाव खेळण्यात माहीर आहे.

गट ब
अफगाणिस्तान – मोहम्मद नबी (कर्णधार), नजीबुल्ला झदरन, अफसर झझाई, अजमतुल्ला ओमरझाई, फरीद अहमद मलिक, फझलहक फारुकी, हशमतुल्ला शाहिदी, हजरतुल्ला झाझई, इब्राहिम झदरन, करीम जनात, मुजीब उर रहमान, नजीबुल्ला झदरन, नूरउल्ला खान, रहमान खान, अहमद खान. झाझई, समिउल्ला शिनवारी.

राखीव खेळाडू : निजात मसूद, कैस अहमद, शराफुद्दीन अश्रफ.

स्टार खेळाडू – राशिद खान आणि मोहम्मद नबी हे अफगाणिस्तानसाठी महत्त्वाचे खेळाडू आहेत. तो बॉल आणि बॅट दोन्हीने चमत्कार करू शकतो. फिरकी गोलंदाज मुजीब उर रहमानही चेंडूने सामने जिंकू शकतो. अंतिम षटकांमध्ये वेगवान गोलंदाज फझलहक फारुकी आणि नजीबुल्ला झद्रान हेही सामन्यांना कलाटणी देण्यात पटाईत आहेत.

बांगलादेश – शकीब अल हसन (कर्णधार), अनामूल हक, मुशफिकुर रहीम, अफिफ हुसैन, मोसाद्देक हुसेन, महमुदुल्लाह, महेदी हसन, मोहम्मद सैफुद्दीन, मुस्तफिजुर रहमान, नसुम अहमद, सब्बीर रहमान, मेहदी हसन मिराज, तस्किन अहमद, इबादोत हुसेन, परवेज होसेन, परवेझ हुसेन. मोहम्मद नईम.

स्टार खेळाडू – बांगलादेशचा संघ कर्णधार शकिब-उल-हसनवर खूप अवलंबून असेल, जो चेंडू आणि बॅट या दोन्ही बाबतीत अप्रतिम खेळाडू आहे. त्यांच्याशिवाय मुशफिकुर रहीम आणि महमुदुल्लाही फलंदाजीत चमत्कार करू शकतात. गोलंदाजीत मुस्तफिझूर रहमान, मेहदी हसन आणि तस्किन अहमद यांच्याकडून अपेक्षा ठेवता येईल.

श्रीलंका – दासुन शनाका (कर्णधार), दानुष्का गुनाथिलाका, पथुम निसांका, कुसल मेंडिस, चरित अस्लंका, भानुका राजपक्षे, अशेन बंडारा, धनंजया डी सिल्वा, वनिंदू हसरंगा, महेश थिक्शाना, जेफ्री वेंडरसे, प्रवीण जयविक्रमा, चमिका चंदना, चमिका चंदुरा, चंदनाना, चंदुरा, धनंजया डी सिल्वा.

स्टार खेळाडू – श्रीलंकेच्या संघात सामना जिंकण्याची जबाबदारी कर्णधार दासून शनाकावर असेल. त्यांच्याशिवाय कुशल मेंडिस आणि भानुका राजपक्षे हे फलंदाजीत चमत्कार घडवू शकतात. गोलंदाजीत वनिंदू हसरंगा आणि महेश थेक्षाना सामन्याचे चित्र फिरवू शकतात.