विनोद कांबळीला महाराष्ट्रातील एका व्यावसायिकाने दिली नोकरीची ऑफर, असा आहे या खेळाडूचा प्रवास


अलीकडेच माजी भारतीय क्रिकेटपटू विनोद कांबळी यांच्याशी संबंधित बातम्यांमुळे खूप चर्चा झाली होती. वास्तविक, विनोद कांबळीने नुकत्याच दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले की, भारतीय क्रिकेट बोर्डाकडून मिळणाऱ्या केवळ 30 हजार पेन्शनवर त्यांचे कुटुंब चालत आहे. तसेच या माजी क्रिकेटपटूने क्रिकेटशी संबंधित काही काम देण्याची विनंती केली होती. आता विनोद कांबळीच्या मदतीसाठी महाराष्ट्रातील संदीप थोरात या उद्योगपतीने हात पुढे केला आहे.

विनोद कांबळीला व्यावसायिकाकडून नोकरीची ऑफर
उद्योगपती संदीप थोरात यांनी माजी क्रिकेटपटूला एक लाख रुपये मासिक पगाराची नोकरी देऊ केली आहे. मात्र, ही नोकरी क्रिकेटशी संबंधित नसल्याचे बोलले जात आहे. मीडियानुसार, कांबळीला मुंबईतील सह्याद्री उद्योग समूहाच्या वित्त विभागात नोकरीची ऑफर देण्यात आली आहे. खरंतर एक काळ असा होता की विनोद कांबळी क्रिकेटच्या दुनियेत खूप पुढे जाईल, पण कालांतराने हा खेळाडू गुमनाम झाला.

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटचे दडपण सहन करू शकला नाही कांबळी !
वास्तविक, विनोद कांबळी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटचे दडपण सहन करू शकत नसल्याचा दावा केला जात आहे. जरी, या खेळाडूने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये शानदार पदार्पण केले, परंतु कालांतराने त्याला यश राखता आले नाही. त्यावेळी विनोद कांबळीची तुलना महान भारतीय फलंदाज सचिन तेंडुलकरशी केली जात होती. त्याचवेळी विनोद कांबळीच्या कसोटी कारकिर्दीबद्दल बोलायचे तर त्याने 7 कसोटी सामन्यात 793 धावा केल्या आहेत.