सरकार गमावल्यानंतर पहिल्यांदाच विधानभवनात पोहोचले उद्धव ठाकरे, म्हणाले- महाविकास आघाडी कायम


मुंबई : सरकार गमावल्यानंतर महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे मंगळवारी पहिल्यांदाच विधानसभेत दाखल झाले. विधानसभेतील शिवसेनेच्या कार्यालयात झालेल्या महाविकास आघाडीच्या बैठकीच्या अध्यक्षस्थानी ते होते, ज्यात विरोधी पक्ष नेते अजित पवार, नाना पटोले, जयंत पाटील, छगन भुजबळ, पृथ्वीराज चव्हाण, अशोक चव्हाण, एकनाथ खडसे आणि विरोधी पक्षाचे आमदार उपस्थित होते. दुसरीकडे, शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी मंगळवारी सांगितले की, महाराष्ट्रात सत्ता गमावली तरी ‘महाविकास आघाडी’ अबाधित आहे. शिवसेना, काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP) यांच्या युतीने महाविकास आघाडी तयार झाली आहे.

शिवसेनाप्रमुख म्हणाले- आम्ही आजही एकत्र आहोत
एमव्हीए सहभागींच्या बैठकीनंतर येथील राज्य विधिमंडळ संकुलात पत्रकारांशी बोलताना ठाकरे म्हणाले की, त्यांच्या सरकारने कोरोनाचे संकट यशस्वीपणे हाताळले आहे. ते म्हणाले की त्यांच्या पक्षासमोरील सध्याचे आव्हान आणि महाविकास आघाडी हे महामारीच्या तुलनेत काहीच नाही. एकनाथ शिंदे यांच्या बंडानंतर 29 जून रोजी मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा दिल्यानंतर ठाकरे यांनी मंगळवारी प्रथमच दक्षिण मुंबईतील विधानभवनाला भेट दिली. तिन्ही पक्ष महाविकास आघाडीच्या छत्राखाली मुंबई नागरी संस्थांच्या निवडणुका लढवतील का? याला उत्तर देताना ठाकरे म्हणाले, आम्ही (एमव्हीए सहयोगी) खूप दिवसांनी भेटलो आणि बरे वाटले. आम्ही अजूनही एकत्र आहोत, आम्ही काय करणार आहोत ते लवकरच सांगू. काँग्रेस स्वतंत्रपणे निवडणूक लढविण्याबाबत बोलते आहे.

माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे म्हणाले- न्यायव्यवस्थेवर आहे पूर्ण विश्वास
यासोबतच माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी मुख्यमंत्री शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेच्या विविध याचिकांवर सर्वोच्च न्यायालयात सुरू असलेल्या कायदेशीर लढाईवर आपला न्यायव्यवस्थेवर पूर्ण विश्वास असल्याचे सांगितले.