Trending News : बाईक चालवताना लाईव्ह करणे या व्यक्तीला पडले महागात, आता तीन महिने करावे लागणार हे काम


काही लोक बाईक चालवताना स्टंट करण्याचा प्रयत्न करतात, मात्र त्यामुळे कधी कधी त्यांचा जीव धोक्यात येतो. सध्या सोशल मीडियावर व्हायरल होण्याची क्रेझ लोकांमध्ये वाढली आहे. अशा परिस्थितीत, अनेक लोक लक्ष वेधण्यासाठी फेसबुक, इंस्टाग्राम किंवा इतर सोशल मीडिया साइटवर धोकादायक स्टंट व्हिडिओ अपलोड करतात. आता या एपिसोडमध्ये एका व्हिडीओने इंटरनेट जगतात लोकांचे होश उडवले आहेत.

स्टंट व्हिडीओ बनवण्यासाठी अनेक जण हात सोडून वेगाने बाइक चालवतात, तर काही जण हवेत चाक उंचावून बाइक चालवतात. पण एका व्यक्तीने लोकांचे लक्ष वेधण्यासाठी असे काही केले, ज्याची त्याला मोठी किंमत मोजावी लागली. सोशल मीडियावर व्हायरल झालेला हा व्हिडिओ धोकादायक स्टंट करणाऱ्यांसाठी धडा आहे. चला जाणून घ्या या व्यक्तीने स्टंट व्हिडिओ बनवण्यासाठी काय केले?

असे सांगितले जात आहे की व्हायरल होत असलेला व्हिडिओ केरळचा आहे, जिथे एका व्यक्तीने बाईक चालवताना फेसबुक लाईव्ह केले. या व्यक्तीवर दुचाकी चालवताना सुरक्षा कायदा मोडल्याचा आरोप आहे. त्या व्यक्तीने सांगितले की, पेट्रोल पंपावर तेल नसल्याची तक्रार करण्यासाठी त्याने हे केले होते.

हा व्हिडिओ शाजी पप्पन नावाच्या फेसबुक अकाउंटवरून शेअर करण्यात आला आहे. मल्याळम बातम्या आणि ट्रेंडिंग व्हिडिओ या फेसबुक पेजवर उपलब्ध आहेत. केरळ राज्यातील इडुक्की जिल्ह्यातील चेरुथोनी गावातील हे संपूर्ण प्रकरण आहे.

त्या माणसाला Live च्या माध्यमातून लोकांना मदत करायची होती, पण त्यामुळे तो स्वतःच अडचणीत आला. व्हिडिओ पाहिल्यानंतर स्थानिक आरटीओ अधिकाऱ्यांनी त्या व्यक्तीला ओळखले आणि त्याला त्या कार्यालयात हजर राहण्यास सांगितले.

आरटीओ अधिकाऱ्यांनी त्या व्यक्तीवर शिस्तभंगाची कारवाई केली आणि त्याचा ड्रायव्हिंग लायसन्स तीन महिन्यांसाठी निलंबित केला. यासोबतच त्याला शिक्षा म्हणून इडुक्की मेडिकल कॉलेजमध्ये सामुदायिक सेवा करण्यास सांगितले आहे.

यासाठी त्याला केरळमधील मलप्पुरम येथे ड्रायव्हिंगचे प्रशिक्षण घेण्यास सांगितले असून त्यासाठी त्याला स्वत: पैसे खर्च करावे लागतील. बाइक चालवताना फोनवर बोलण्यापेक्षा बाईक चालवताना लाईव्ह करणे जास्त धोकादायक असल्याचे आरटीओ अधिकारी आर. रामनन सांगतात. आरटीओचे म्हणणे आहे की, लाईव्ह करताना व्यक्तीचे लक्ष रस्त्याकडे जात नाही.