भंडारा बलात्काराची घटना अत्यंत लाजिरवाणी, फडणवीस म्हणाले- पोलीस आणि रुग्णालयातील कर्मचाऱ्यांना बनवणार संवेदनशील


मुंबई : महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी भंडारा जिल्ह्यातील 35 वर्षीय महिलेवर झालेला बलात्कार अत्यंत लज्जास्पद असल्याचे म्हटले आहे. महिलांविरोधातील गुन्ह्यांची प्रकरणे हाताळण्यासाठी पोलिस आणि आरोग्य अधिकाऱ्यांना नव्याने संवेदनशील केले जाईल, असे त्यांनी मंगळवारी सांगितले. राज्य विधान परिषदेत झालेल्या चर्चेदरम्यान फडणवीस म्हणाले की, या प्रकरणाच्या चौकशीसाठी विशेष तपास पथक (एसआयटी) स्थापन करण्यात आली आहे. फडणवीस यांच्याकडे राज्याचे गृहखातेही आहे. उपमुख्यमंत्री म्हणाले की, SOP (स्टँडर्ड ऑपरेटिंग प्रोसिजर) आहे. मात्र त्यांची पूर्तता झाली नाही. पोलिस स्टेशन आणि हॉस्पिटलमध्ये याचे पालन केले पाहिजे. मी सभागृहाला आश्वासन देऊ इच्छितो की अशा प्रकरणांसाठी पोलिस आणि आरोग्य अधिकारी पुन्हा संवेदनशील होतील.

विशेष म्हणजे भंडारा जिल्ह्यातील गोरेगाव येथे भावाच्या घरी जात असताना 30 जून रोजी महिलेवर बलात्कार झाल्याची घटना घडली होती. वाटेत चालकाने महिलेशी मैत्री केली आणि तिच्यावर बलात्कार करून निघून गेला. पीडितेला नंतर लाखनी पोलिस ठाण्यात नेण्यात आले मात्र दुसऱ्या दिवशी सकाळी तिला जाण्यास मज्जाव करण्यात आला. दुसऱ्या दिवशी अमित साळवे आणि एजाज अन्सारी या दोघांनी कान्हलमोह नावाच्या ठिकाणी तिच्यावर बलात्कार केल्याचा आरोप आहे. 2 ऑगस्ट रोजी ही महिला बेशुद्ध अवस्थेत रस्त्याने जाणाऱ्या काही लोकांच्या लक्षात आली आणि त्यांनी कारधा पोलिसांना माहिती दिली, त्यांनी तिला रुग्णालयात दाखल केले.

फडणवीस म्हणाले की, महिलेला मानसिक त्रास होत असून तिच्यावर उपचार सुरू आहेत. ते म्हणाले की, पीडिता अनेक गोष्टी सांगण्यास असमर्थ आहे. पहिल्या आरोपीला अजून अटक व्हायची आहे. टेम्पो चालक श्रीराम मुरकटे याने तिच्यावर बलात्कार केल्याचा आरोप महिलेने केला आहे.