संजय राऊत यांचे बिझनेस पार्टनर सुजित पाटकर यांच्या अडचणीत वाढ, आझाद मैदान पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल


मुंबई : मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणी शिवसेना खासदार संजय राऊत सध्या तुरुंगात असून त्यांना अंमलबजावणी संचालनालयाने अटक केली. सध्या संजय राऊत न्यायालयीन कोठडीत आहे. राऊत यांच्यानंतर आता त्यांचे बिझनेस पार्टनर सुजित पाटकर यांच्या अडचणीत वाढ होताना दिसत आहे. त्यांच्याविरुद्ध मुंबईतील आझाद मैदान पोलीस ठाण्यात फसवणुकीचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. सुजित पाटकर आणि इतर काही जणांवर हा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. याप्रकरणी भाजप नेते आणि माजी खासदार किरीट सोमय्या यांच्या तक्रारीनंतर हा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. स्वतः सोमय्या यांनी ट्विट करून यासंदर्भात माहिती दिली आहे.

काय आहे प्रकरण
किरीट सोमय्या यांच्या म्हणण्यानुसार, 100 कोटी रुपयांच्या कोविड सेंटर घोटाळ्याप्रकरणी आयपीसीच्या कलम 420, 406, 465 आणि 304 (ए) अंतर्गत संजय राऊत यांचे व्यावसायिक भागीदार सुजित पाटकर, लाईफ लाइन हॉस्पिटल मॅनेजमेंट कंपनीविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. वरळी, दहिसर, महालक्ष्मी रेसकोर्स, मुलुंड आणि पुणे येथे बनवल्या गेलेल्या जंबो कोविड सेंटरचे कंत्राट या कंपनीला मिळाले होते. जिथे भाजप नेत्याने मोठ्या घोटाळ्याचा आरोप केला आहे.

संजय राऊतांना याप्रकरणी करण्यात आली अटक
पत्रा चाळ घोटाळा प्रकरणी शिवसेना खासदार संजय राऊत यांना ईडीने अटक केली आहे. ईडीची चौकशी संपल्यानंतर न्यायालयाने त्यांना न्यायालयीन कोठडी सुनावली. राऊत सध्या मुंबईतील आर्थर रोड कारागृहात आहेत.

काय आहे पत्रा चाळ घोटाळा?
हा घोटाळा 2007 मध्ये सुरू झाला. त्यानंतर म्हाडासह गुरु आशिष कन्स्ट्रक्शन आणि एचडीआयएल (हाऊसिंग डेव्हलपमेंट अँड इन्फ्रास्ट्रक्चर लिमिटेड) यांच्या संगनमताने हा घोटाळा झाल्याचा आरोप करण्यात आला होता. सुरुवातीला म्हाडाने पत्रा चाळच्या पुनर्विकासाचे काम गुरु आशिष कन्स्ट्रक्शनकडे सोपवले. या प्रकरणात 1034 कोटींचा घोटाळा झाल्याचा आरोप आहे. ही कंपनी प्रवीण राऊत यांच्या मालकीची आहे.

जे शिवसेना खासदार संजय राऊत यांचे जवळचे मित्र आहेत. या कंपनीवर चाळीतील लोकांची फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. येथे पत्रात 3000 हून अधिक फ्लॅट बांधले जाणार होते. त्यापैकी 672 वर्षे जुन्या चाळीतील रहिवाशांना भेटायचे होते. मात्र ही जमीन खासगी बिल्डरांना विकण्यात आली.