Mandakini on Boycott Trend : इंडस्ट्रीतील लोकांवर भडकली मंदाकिनी, म्हणाली- सर्व काही नियोजनानुसार होत आहे


बॉयकॉट… गेल्या काही दिवसांपासून हा शब्द सोशल मीडियावर चांगलाच व्हायरल होत आहे. अक्षय कुमारच्या सम्राट पृथ्वीराज या चित्रपटापासून सुरू झालेला बहिष्काराचा ट्रेंड आता ब्रह्मास्त्रापर्यंत पोहोचला आहे. इंडस्ट्रीमध्ये सध्या सुरू असलेल्या कॅन्सल कल्चरमुळे स्टार्सची इमेज तर खराब झाली आहेच, त्याचा परिणाम चित्रपटांच्या कलेक्शनवरही झाला आहे. इंडस्ट्रीची अशी अवस्था पाहून 25 वर्षांनंतर पडद्यावर पुनरागमन करणारी मंदाकिनी म्हणाली, बहिष्कार करणे हा कल्चर स्टार्सच्या रागाचा परिणाम आहे.

मीडिया हाऊसशी संवाद साधताना दाऊद इब्राहिमची एक्स गर्लफ्रेंड मंदाकिनी म्हणाली, या सगळ्या गोष्टी पाहून खूप वाईट वाटते. आमच्या काळात अशी संस्कृती नव्हती. मग दिग्दर्शकांना गुरूच्या नजरेतून पाहिले गेले. आम्ही सर्व अभिनेत्यांनी त्यांचा आदर केला. आता तो इंडस्ट्रीत नाही. कदाचित त्यामुळेच आज इंडस्ट्रीतील लोक एकमेकांवर आरोपांचा वर्षाव करत असतात.

मंदाकिनी पुढे सांगते, आता लोकांमध्ये अहंकाराची भावना निर्माण झाली आहे. त्यांच्यामुळेच हा उद्योग चालत असल्याची कलावंतांची भावना आहे. कलाकारामध्ये अहंकार नसावा, असे माझे मत आहे. माणूस जितका उच्च असेल, तितका तो नम्र असावा. खरे तर आमचे प्रेक्षक आम्हाला पाहतात, आमच्यावर प्रेम करतात, आमचे अनुसरण करतात. अशा स्थितीत त्याचा अहंकार पाहून त्यांना राग येतो. बहिष्कार आणि रद्द संस्कृती हा याच संतापाचा परिणाम आहे.

त्याला दुसरी बाजूही आहे, असे मंदाकिनी म्हणाले. कदाचित इंडस्ट्रीतील लोक या संस्कृतीला चालना देत असतील. होय, मला असे वाटते की हे सर्व एका योजनेखाली घडत आहे. सरकार आणि उद्योग क्षेत्रातील लोक मिळून ही संस्कृती विकसित करत आहेत. इंडस्ट्रीतल्या लोकांना कोणीतरी शिकवत आहे आणि एकमेकांबद्दल बोलतंय याचीही मला शंका आहे. आता प्रत्येक गोष्टीत अप्रामाणिकपणा आहे.