देशातील सर्वात महागडी इलेक्ट्रिक कार लॉन्च, 250 किमी प्रतितास वेग आणि 580 किमी रेंज, पहा फोटो


मर्सिडीज-बेंझ AMG EQS 53 ही कंपनीची कामगिरी लाइनअप अंतर्गत असलेली पहिली इलेक्ट्रिक कार आहे. AMG EQS 53 Performance EV गेल्या वर्षी जागतिक बाजारपेठेत सादर करण्यात आली होती. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)

EQC नंतर ही आता मर्सिडीजची भारतातील दुसरी सर्व-इलेक्ट्रिक कार आहे, तर EQS 580 या वर्षाच्या शेवटी CKD मार्गाने सादर केली जाईल. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)

AMG EQS 53 मध्ये सिल्हूट आहे, जे EQS 580 सारखे आहे, जे या वर्षाच्या शेवटी येत आहे. परंतु ते खरोखरच AMG आहे, हे दाखवण्यासाठी जवळून पाहणे पुरेसे आहे. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)

कारच्या डिझाईनबद्दल बोलायचे झाल्यास, याला पुढील बाजूस AMG विशिष्ट काळा पॅनेल, ग्रिलवर उभ्या स्थितीत, ग्लॉस ट्रिमसह उच्च ग्लॉस ब्लॅकमध्ये फ्रंट स्प्लिटर, 1.3 दशलक्ष पिक्सेल लाइटसह डिजिटल एलईडी हेड लाइट मिळतो. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)

याशिवाय, इलेक्ट्रिक कारला 21-इंच अलॉय व्हील, फ्लश दरवाजे, 3D हेलिक्स डिझाइनमध्ये एलईडी दिवे असलेले फ्लश टेल गेट आणि टेलगेटवर स्टार बॅज मिळतो. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)

मर्सिडीज AMG EQS 53 च्या केबिनचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे गोरिला ग्लाससह 56-इंच MBUX हायपरस्क्रीन, जे 3D नकाशे, इन-कार गेमिंग कार्यक्षमता, कॅमेऱ्यांमधून फीड आणि बरेच काही देते. हे सर्व एआय किंवा आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सद्वारे नियंत्रित केले जातात. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)

कारमध्ये AMG-विशिष्ट स्टीयरिंग व्हीलसह आरामदायी सीट, MBUX मागील सीट टॅबलेट, HEPA फिल्टरसह एनर्जीझिंग एअर कंट्रोल प्लस, 15 स्पीकर आणि 710W सह बर्मेस्टर 3D सराउंड सिस्टम यांसारखी वैशिष्ट्ये आहेत. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)

मर्सिडीज AMG EQS 53 श्रेणीच्या कार्यक्षमतेनुसार, या कारला 107.8kWh ची लिथियम-आयन बॅटरी मिळते आणि ती 200 kWh पर्यंत जलद चार्जिंगला सपोर्ट करते. AMG EQS 53 ची WLTP रेंज 580 किमी पर्यंत आहे. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)

कामगिरीच्या बाबतीत, कार AMG EQS 53 ब्रँडच्या वारसाप्रमाणे जगते. ही कार 762 hp पॉवर, 1,020 Nm कमाल टॉर्क जनरेट करू शकते. या कारचा टॉप स्पीड 250 किमी प्रतितास आहे. ही कार 3.4 सेकंदात शून्य ते 100 किमी प्रतितास वेग गाठू शकते. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)

AMG EQS 53 सध्या इतर कोणत्याही EV च्या तुलनेत भारतीय रस्त्यावर सर्वात महाग आहे. हे Porsche Taycan Turbo S आणि Audi RS ई-ट्रॉनला टक्कर देईल. (फोटो क्रेडिट्स: मर्सिडीज बेंझ इंडिया)