यावेळी गणपती मंडळाने काढला 316 कोटींचा विमा, जाणून घ्या काय आहे खास


मुंबई: मुंबई शहरातील सर्वात श्रीमंत गणेशोत्सव मंडळ असलेल्या किंग्ज सर्कल, जीएसबी सेवा मंडळाने पाच दिवसांच्या उत्सवासाठी विक्रमी 316.4 कोटी रुपयांची विमा पॉलिसी काढली आहे. पूर्वीच्या वर्षांप्रमाणे, न्यू इंडिया अॅश्युरन्स ही सार्वजनिक क्षेत्रातील कंपनी ही विमा कंपनी आहे. GSB ने यापूर्वी 2016 मध्ये 300 कोटी रुपयांची अशीच मोठी पॉलिसी घेतली होती. यावर्षी, मंडळाच्या अधिका-यांनी हे सांगितले नाही की ही रक्कम त्यांच्या सोन्याच्या साठ्याच्या मूल्यामुळे घेतली आहे की अधिक वस्तू किंवा मौल्यवान वस्तूंचा समावेश आहे. त्याचा महागणपती सुमारे 66 किलो सोन्याचे दागिने आणि 295 किलो चांदी आणि इतर मौल्यवान वस्तूंनी सजलेला असतो.

या गोष्टी सुरक्षित ठेवण्यासाठी काढला विमा
मंडळाने प्रीमियमची रक्कम उघड करण्यास नकार दिला, कारण अशा पॉलिसी उच्च-मूल्य असलेल्या ग्राहकांच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी तयार केल्या आहेत. आयोजकांनी सांगितले की, 316.40 कोटी रुपयांच्या या पॉलिसीमध्ये विविध जोखमींचा समावेश आहे. यापैकी 31.97 कोटी रुपयांमध्ये सोने, चांदी आणि मूर्तीला शोभणारे दागिने यांचा समावेश आहे. 263 कोटी रुपयांचा सर्वात मोठा वाटा मंडळ स्वयंसेवक, पुजारी यांचा समावेश आहे. वैयक्तिक अपघात संरक्षण स्वयंपाकी, फुटवेअर स्टॉल कर्मचारी, पार्किंग कर्मचारी आणि सुरक्षा रक्षकांसाठी काढण्यात आला आहे.

एका प्रवक्त्याने सांगितले की, आग आणि भूकंपाच्या जोखमीच्या विशेष जोखीम धोरणामध्ये 1 कोटी रुपयांचा समावेश आहे, ज्यामध्ये फर्निचर, फिटिंग्ज, संगणक, सीसीटीव्ही कॅमेरे, स्कॅनर, भांडी, किराणा, फळे आणि भाजीपाला यासारख्या वस्तूंचा समावेश आहे. आग आणि विशेष साइट परिसर जोखीम पॉलिसी 77.5 लाख रुपयांचा विमा प्रदान करते. सार्वजनिक दायित्व, ज्यात मंडप, स्टेडियम आणि भाविकांचा समावेश आहे, 20 कोटी रुपयांच्या संरक्षणाद्वारे संरक्षित आहे. GSB किंग्ज सर्कल 29 ऑगस्ट रोजी त्यांचा ‘विराट दर्शन’ कार्यक्रम साजरा करेल.

लालबागच्या राजानेही घेतले 25 कोटींचे संरक्षण
जीएसबी सार्वजनिक मंडळाच्या समांतर, राम मंदिर वडाळा यांनी 250 कोटी रुपयांची मोठी विमा पॉलिसी घेतली आहे. टाईम्स ऑफ इंडियाचे विश्वस्त उल्हास कामत यांच्या म्हणण्यानुसार, आम्ही या पॉलिसीसाठी 7-8 लाख रुपये प्रीमियम भरत आहोत, जी आमच्यासाठी विमा कंपनीने कस्टमाइझ केली आहे. उत्सवाचे संपूर्ण 10 दिवस या मूर्तीची प्रतिष्ठापना केली जाते. लालबागचा राजा या मंडळाने सर्वाधिक लोकसंख्या असलेल्या मंडळाने न्यू इंडिया अॅश्युरन्सकडून 25.6 कोटी रुपयांचा विमा घेतला आहे, ज्यासाठी ते 5.2 लाख रुपयांचा प्रीमियम भरत आहे. मंडळाचे अध्यक्ष बाळासाहेब कांबळे म्हणाले, 25 कोटी रुपयांपैकी 6.13 कोटी रुपये देवतेला सुशोभित केलेले दागिने आणि इतर मौल्यवान वस्तूंची काळजी घेतील. वैयक्तिक अपघात कव्हर, नेहमीप्रमाणे, एकूण रकमेपैकी सर्वात मोठा हिस्सा म्हणजे 12 कोटी रुपये.