टी राजा सिंह यांचे भाजपमधून निलंबन, मोहम्मद पैगंबर यांच्याबद्दल केले होते वादग्रस्त वक्तव्य


नवी दिल्ली : आमदार टी राजा सिंह यांना भाजपने पक्षातून निलंबित केले आहे. त्यांनी मोहम्मद पैगंबर यांच्याबद्दल वादग्रस्त वक्तव्य केले होते. भाजपनेही राजा यांना कारणे दाखवा नोटीस बजावली असून 10 दिवसांत उत्तर मागितले आहे. तुमची पक्षातून हकालपट्टी का करू नये, अशी विचारणा नोटीसमध्ये करण्यात आली आहे. याआधी मोहम्मद पैगंबर यांच्यावर वादग्रस्त वक्तव्य केल्याप्रकरणी राजा यांना हैदराबाद पोलिसांनी अटक केली होती.

भाजप आमदाराने सोमवारी स्टँड-अप कॉमेडियन मुनव्वर फारुकी यांच्यावर टीका करणारा व्हिडिओ जारी केला होता. या व्हिडिओमध्ये ते एका विशिष्ट धर्माविरोधात वादग्रस्त वक्तव्य करताना दिसत आहे. फारुकी यांनी नुकतेच शहरातील एका कार्यक्रमात परफॉर्म केले.

अटकेच्या मागणीसाठी मोर्चा
भाजप नेत्याच्या अटकेची मागणी करत सोमवारी रात्री हैदराबादच्या अनेक भागात लोकांनी निदर्शने केली. ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (एआयएमआयएम) च्या सूत्रांनी सांगितले की, पक्षाचे अनेक आमदार आणि ग्रेटर हैदराबाद महानगरपालिकेचे नगरसेवक पोलीस ठाण्यात पोहोचले, तेथे निदर्शने केली आणि राजा सिंह यांच्यावर कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली.

पोलिसांनी सांगितले की, सिंह यांच्याविरोधात अनेक पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल करण्यात आली आहे. डबीरपूर पोलिस ठाण्याचे निरीक्षक जी कोटेश्वर राव यांनी सांगितले की, त्यांना राजा सिंह यांच्या विरोधात तक्रार प्राप्त झाली असून, भाजप आमदाराने एका विशिष्ट धर्माविरुद्ध अपमानास्पद टिप्पणी केल्याचा आरोप केला आहे.

राव यांच्या म्हणण्यानुसार, सिंह यांच्यावर भारतीय दंड संहितेच्या (IPC) विविध कलमांतर्गत धर्माच्या आधारावर विविध गटांमध्ये शत्रुत्व वाढवणे, जाणूनबुजून आणि दुर्भावनापूर्ण कृत्ये करणे, धर्म आणि धार्मिक श्रद्धांचा अपमान करणे आणि कोणत्याही वर्गाच्या धार्मिक भावना दुखावल्याबद्दल गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. दुखापत करणे आणि गुन्हेगारी धमकावल्याच्या आरोपाखाली एफआयआर नोंदवण्यात आला आहे.

काय म्हणाले टी राजा सिंह?
गोशामहलचे आमदार सिंह यांनी त्यांच्या अटकेदरम्यान सांगितले की त्यांनी ज्या सोशल मीडिया साइटवर त्यांचा व्हिडिओ शेअर केला होता, त्या साइटने तो काढून टाकला आहे आणि ते त्यांच्या सुटकेनंतरच्या व्हिडिओ क्लिपचा “दुसरा भाग” अपलोड करतील.

सिंग म्हणाले, त्यांनी माझा व्हिडिओ यूट्यूबवरून काढून टाकला. पोलीस काय करणार आहेत, ते मला माहीत नाही. व्हिडिओचा दुसरा भाग प्रदर्शित झाल्यावर नक्कीच अपलोड करेन. मी हे धर्मासाठी करत आहे. धर्मासाठी मी मरायला देखील तयार आहे.