Sena vs Sena Case: शिवसेना वादावर सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा निर्णय, प्रकरण सोपवले 5 न्यायाधीशांच्या घटनापीठाकडे


नवी दिल्ली : महाराष्ट्रातील शिवसेना वाद प्रकरणी सर्वोच्च न्यायालयाने निर्णय देताना हे प्रकरण 5 न्यायाधीशांच्या घटनापीठाकडे सोपवले आहे. ताज्या माहितीनुसार या प्रकरणावर शुक्रवारी सुनावणी होणार आहे. शिवसेनेच्या निवडणूक चिन्हावर आयोगाची सुनावणी सुरू ठेवायची की नाही, यावर पाच न्यायाधीशांचे खंडपीठ शुक्रवारी निर्णय घेणार आहे.

CJI म्हणाले की, स्पीकरच्या विरोधात प्रस्ताव प्रलंबित असल्यास ते अपात्रतेची सुनावणी करू शकतात की नाही हे घटनापीठ ठरवेल. यादरम्यान सभागृहाचे कामकाज कसे चालले? सीजेआयने घटनापीठाला पक्षांची अंतर्गत लोकशाही आणि त्यात निवडणूक आयोगाची भूमिका विचारात घेण्यास सांगितले. CJI म्हणाले की निवडणूक चिन्हावर निर्णय आयोगानेच घ्यावा, परंतु आयोगाने ही प्रक्रिया दैनंदिन सुनावणीपर्यंत ठेवावी.

आमच्यावरील अपात्रतेचा आरोप चुकीचा – एकनाथ शिंदे
खरे तर शिवसेनेवरील सत्ता आणि 16 बंडखोर आमदारांच्या अपात्रतेच्या मुद्द्यावर सर्वोच्च न्यायालयाने हा निर्णय घेतला आहे. यावेळी सर्वोच्च न्यायालयाने युक्तिवाद ऐकून घेतला. शिंदे गटाच्या वकिलांनी या प्रकरणावर घटनापीठाची सुनावणी घेण्याची मागणी केली होती. यावर बोलताना एकनाथ शिंदे म्हणाले होते की, आमच्यावर चुकीच्या पद्धतीने अपात्रतेचा आरोप करण्यात आला आहे. आपण सर्व आजही शिवसैनिक आहोत.