ODI Team Rankings : भारत-झिम्बाब्वे मालिकेनंतर ICC ने जाहीर केली ताजी क्रमवारी, जाणून घ्या कोणत्या क्रमांकावर टीम इंडिया


भारत आणि झिम्बाब्वे यांच्यातील तीन सामन्यांच्या एकदिवसीय मालिकेनंतर (IND vs ZIM), ICC ने नवीनतम ODI संघ क्रमवारी जाहीर केली आहे. येथे भारताला एका गुणाचा फायदा झाला आहे. टीम इंडिया 111 रेटिंगसह तिसऱ्या स्थानावर कायम आहे. दुसरीकडे, नेदरलँड्सविरुद्धची एकदिवसीय मालिका 3-0 अशी जिंकण्याचा फायदाही पाकिस्तानला मिळाला आहे. त्याने आपल्या रेटिंग पॉईंटमध्येही एका पॉइंटने वाढ केली आहे. पाकिस्तानचा संघ चौथ्या क्रमांकावर (107 रेटिंग) आहे.

येथे न्यूझीलंड 124 रेटिंग गुणांसह पहिल्या स्थानावर आहे. मात्र, वेस्ट इंडिज मालिका जिंकूनही त्यांच्या रेटिंग गुणांमध्ये चार गुणांची कपात झाली आहे. न्यूझीलंडने वेस्ट इंडिजविरुद्धची मालिका 2-1 अशी जिंकली. त्याला येथे एक सामना गमावण्याचा फटका सहन करावा लागला. विंडीज दौऱ्यापूर्वी न्यूझीलंडचे 128 रेटिंग गुण होते. आता त्याच्या आणि एकदिवसीय क्रमवारीत दुसऱ्या क्रमांकावर असलेल्या इंग्लंडमध्ये (119 रेटिंग गुण) फक्त 5 गुणांचे अंतर आहे.

बाकी संघांची अशी आहे स्थिती
एकदिवसीय संघ क्रमवारीत ऑस्ट्रेलिया (101) पाचव्या स्थानावर, दक्षिण आफ्रिका (101) सहाव्या स्थानावर आणि बांगलादेश (92) सातव्या स्थानावर आहे. येथे श्रीलंका (92) आठव्या क्रमांकावर, वेस्ट इंडिज (71) नवव्या स्थानावर आणि अफगाणिस्तान (69) दहाव्या स्थानावर आहे.

भारतीय संघ आता ऑक्टोबरमध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध तीन सामन्यांची वनडे मालिका खेळणार आहे. त्याचबरोबर ऑस्ट्रेलियन संघ या महिन्यात झिम्बाब्वेविरुद्ध तीन एकदिवसीय सामने खेळणार आहे. यानंतर सप्टेंबरमध्ये ऑस्ट्रेलिया आणि न्यूझीलंड यांच्यात एकदिवसीय मालिकाही खेळवली जाणार आहे. या मालिकेतील निकालांमुळे एकदिवसीय क्रमवारीत बरेच बदल होऊ शकतात.