आता लवकरात लवकर भरण्यात येणार वैद्यकीय महाविद्यालयातील रिक्त पदे, महाराष्ट्र सरकारने घेतला हा मोठा निर्णय


मुंबई : महाराष्ट्राचे नवे शिंदे सरकार सातत्याने जनहिताचे एकापाठोपाठ एक मोठे निर्णय घेत असून, आता राज्यातील शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालयांतील रिक्त पदे भरण्याची प्रक्रिया गतिमान करण्याचा निर्णय सरकारने घेतला आहे. एमपीएससीच्या धर्तीवर महाराष्ट्र वैद्यकीय सेवा आयोगाची स्थापना. राज्याचे वैद्यकीय शिक्षण मंत्री गिरीश महाजन यांनी सोमवारी ही माहिती दिली. विभाग या विषयावर गांभीर्याने चर्चा करत असून, महाराष्ट्र वैद्यकीय सेवा आयोगाच्या स्थापनेबाबत प्राधान्याने निर्णय घेणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. यामुळे वैद्यकीय महाविद्यालयातील रिक्त पदांवर नियुक्त्या सुलभ होतील.

शासकीय महाविद्यालयात सध्या किती आहेत रिक्त पदे
सोमवारी महाजन हे शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालयातील रिक्त पदांबाबत विधान परिषदेत विचारलेल्या प्रश्नाला उत्तर देत होते. त्यादरम्यान त्यांनी ही घोषणा केली. मंत्री म्हणाले की, राज्यात 22 शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालये आहेत, ज्यामध्ये 490 पैकी 166 प्राध्यापकांची पदे रिक्त आहेत. सहयोगी प्राध्यापकांच्या 1,126 पदांपैकी 206 पदे आणि सहाय्यक प्राध्यापकांच्या 1,765 पदांपैकी 824 पदे रिक्त आहेत. एमपीएससीने 22 प्राध्यापक, 56 सहयोगी प्राध्यापक आणि 72 सहायक प्राध्यापकांच्या नियुक्तीची प्रक्रिया सुरू केली असून 44 पदांसाठी उमेदवारांच्या शिफारशी आणि विद्यमान अधिकाऱ्यांच्या पदोन्नतीनंतर नऊ जागा भरण्यात आल्याची माहिती त्यांनी दिली.

दुसरीकडे नागपूर शिक्षक मतदारसंघाचे आमदार नागोराव गाणार यांनी या विलंबावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत रिक्त पदे भरण्याची मुदत देण्यास सांगितले. यावर महाजन म्हणाले की, एमपीएससीने ही पदे लवकरात लवकर भरण्याचे आश्वासन दिले आहे, मात्र एमपीएससीने ही पदे भरण्याची मुदत एक-दोन वर्षांची आहे. ही प्रक्रिया सुरळीत करण्यासाठी महाराष्ट्र वैद्यकीय सेवा आयोगाची स्थापना करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.