मशिदींवरील लाऊडस्पीकरनंतर मनसेची ‘नो टू हलाल’ मोहीम, असा आहे आरोप


मुंबई : मशिदींवरील लाऊडस्पीकरनंतर आता महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना (मनसे) हलाल मांसासाठी आंदोलन करण्याच्या तयारीत आहे. मनसे नेते यशवंत किल्लेदार यांनी एक पत्र जारी केले आहे की देशातील सर्वात मोठ्या दहशतवादी निधी आणि जागतिक स्तरावर 7 ट्रिलियन अर्थव्यवस्था “हलाल” विरुद्ध लढण्याची गरज आहे. पुढे त्यांनी आपल्या पत्रात म्हटले आहे की हलाल हा इस्लाममध्ये प्राण्यांना मारण्याचा क्रूर मार्ग आहे.

तर याउलट हिंदू, शीख, ख्रिश्चन धर्माचे लोक चटका लावून मांस खातात, हलाल पद्धतीने प्राण्यांची हत्या करण्याचा धंदा तेजीत आला आहे. त्यामुळे झटका मांस आणि त्याची विक्री करणारे खाटीक व वाल्मिकी समाज लुप्त होत आहेत. या समाजाचा तो पारंपारिक व्यवसाय त्यांच्यापासून हिरावून घेतला जात आहे, परिणामी इतर धर्माच्या लोकांना हलाल पद्धतीने मांस कापून खावे लागत आहे.

हे आहे चळवळीचे कारण
हलालची ही मक्तेदारी मोडून काढत वाल्मिकी आणि खाटीक समाजातील लोकांना पुन्हा व्यवसायात रुजू व्हावे, हा या लढ्यामागचा महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचा मुख्य हेतू आहे. बस व्यवसायात जमीयत उलेमा-ए-हिंदचा हस्तक्षेप तसेच चिप्स, बिस्किटे, लिपस्टिक, चॉकलेट, आईस्क्रीम इत्यादी शाकाहारी उत्पादनांमध्येही वाढ होत आहे आणि त्यातून मिळणाऱ्या नफ्याचा एक भाग थेट दहशतवादी आणि देशविरोधी क्रियाकलापांमध्ये वापरला जातो.

दहशतवाद पसरवण्यासाठी वापरला जातो हलालचा पैसा
ज्या कष्टाने कमावलेल्या पैशातून या वस्तू विकत घेतल्या जातात, त्याचा वापर दहशतवाद पसरवण्यासाठी केला जात आहे आणि आपण सर्वांनी मिळून ते थांबवले पाहिजे, याची सर्वसामान्यांना जाणीवही नाही. त्यामुळेच ‘नो टू हलाल’ मोहीम सुरू करणे अत्यावश्यक आहे. एक संघर्ष निर्माण झाला पाहिजे आणि आपण सर्वांनी या संघर्षात सामील व्हावे.