MAH CET Re-Exam 2022 : या विद्यार्थ्यांसाठी पुन्हा घेतली जाणार महाराष्ट्र सामायिक प्रवेश परीक्षा, असा करा अर्ज


महाराष्ट्र सामायिक प्रवेश परीक्षा (MHT CET 2022) काही विद्यार्थ्यांसाठी पुन्हा आयोजित केली जाईल. तांत्रिक बिघाडामुळे शेवटच्या दिवसांत झालेल्या परीक्षेला बसू न शकलेले हे विद्यार्थी आहेत. MHT CET ची ही पुनर्परीक्षा PCM आणि PCB (MHT CET 2022 For PCM & PCB Group) म्हणजेच गणित आणि जीवशास्त्र या दोन्ही गटांसाठी घेतली जाईल. या परीक्षेत सहभागी होण्यासाठी उमेदवारांना पुन्हा अर्ज करावा लागेल. असे करण्यासाठी महाराष्ट्र सीईटीचा अधिकृत वेबसाइट पत्ता आहे – mahacet.org

काय लिहिले आहे नोटीसमध्ये –
या संदर्भात जारी करण्यात आलेल्या नोटीसमध्ये म्हटले आहे की, ज्या उमेदवारांना परीक्षेदरम्यान अनेक अडथळ्यांना सामोरे जावे लागले जसे की ज्यांची यंत्रणा वारंवार बंद पडली किंवा लॉग आऊट झाली किंवा तांत्रिक किंवा सर्व्हरच्या कमतरतेमुळे अशा विविध समस्यांना सामोरे जावे लागले. त्यांना पुन:परीक्षा देण्याची संधी दिली जाईल.

यात अशा विद्यार्थ्यांचाही समावेश आहे ज्यांना या अडचणींमुळे परीक्षा सोडवण्यासाठी कमी वेळ मिळाला. सीईटी सेलने जारी केलेल्या फेरपरीक्षेच्या वेळापत्रकानुसार असे विद्यार्थी या पुनर्परीक्षांना बसू शकतात.

पुनर्परीक्षेसाठी अर्ज कसा करावा –

  • अर्ज करण्यासाठी, प्रथम mahacet.org या अधिकृत वेबसाइटवर जा.
  • येथे होमपेजवर एक लिंक दिली जाईल, ज्यावर एमएचटी सीईटी परीक्षेच्या पुन्हा अर्ज करण्यासाठी लिंक लिहिलेले असेल. त्यावर क्लिक करा.
  • त्यावर क्लिक केल्यानंतर तुमच्या संगणकाच्या स्क्रीनवर एक नवीन विंडो दिसेल.
  • येथे तुमचा अर्ज क्रमांक, जन्मतारीख आणि कॅप्चा कोड इत्यादी प्रविष्ट करा आणि लॉगिन करा.
  • आता सर्व आवश्यक कागदपत्रे संलग्न करा आणि आवश्यक असेल किंवा विचारले असेल तेथे अर्ज शुल्क जमा करा.
  • आता अर्ज सबमिट करा. त्यानंतर फॉर्म डाउनलोड करा आणि सेव्ह करा. हे भविष्यात उपयोगी पडू शकते.
  • यासोबतच 10, 11, 12 आणि 20 ऑगस्ट रोजी झालेल्या अतिवृष्टीमुळे गोंदिया, भंडारा आणि गडचिरोली जिल्ह्यात परीक्षेला बसू न शकलेले उमेदवारही परीक्षेसाठी विनामूल्य अर्ज करू शकतात. या उमेदवारांना आजपर्यंत पुनर्परीक्षेसाठी नोंदणी करायची आहे.
  • उमेदवारांना त्यांच्या सुधारित परीक्षेच्या तारखांची माहिती ई-मेल आणि एसएमएसद्वारे दिली जाईल. त्यांना त्यांचे सुधारित हॉल तिकीट डाउनलोड करण्यासाठी अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल आणि संबंधित अभ्यासक्रम वेब पोर्टलवर क्लिक करा.