गणेशोत्सवापूर्वी कोकण विभागातील सर्व रस्त्यांची होणार डागडुजी, मंत्र्यांनी दिल्या सूचना


मुंबई: या महिन्याच्या अखेरीस 31 ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या दहा दिवसीय गणेशोत्सवापूर्वी महाराष्ट्रातील कोकण विभागाकडे जाणाऱ्या सर्व रस्त्यांची दुरुस्ती युद्धपातळीवर सुरू आहे. या भागाकडे विशेष लक्ष देण्याचे निर्देश सार्वजनिक बांधकाम मंत्री रवींद्र चव्हाण यांनी अधिकाऱ्यांना दिले आहेत. खड्डे आणि खडबडीत भागांच्या दुरुस्तीची कामे 25 ऑगस्टपर्यंत प्राधान्याने पूर्ण करण्याचे आवाहन मंत्र्यांनी आपल्या विभागाच्या अधिकाऱ्यांना केले आहे. मुंबईतील लाखो लोक, प्रामुख्याने जे लोक उपजीविकेच्या आणि नोकऱ्यांच्या शोधात अनेक दशकांपूर्वी शहरात स्थलांतरित झाले होते, गणेशोत्सव साजरा करण्यासाठी दरवर्षी रस्तेमार्गे कोकणात जातात.

रस्त्यांवर तैनात केले जातील ट्रॅफिक वॉर्डन
सोमवारी झालेल्या बैठकीत, ज्यामध्ये सर्वपक्षीय आमदार उपस्थित होते, सरकारने मुंबई-गोवा राष्ट्रीय महामार्गाच्या स्थितीचाही आढावा घेतला, जो या भागातील प्रवाशांचा मुख्य मार्ग आहे. महामार्गावरील प्रवास त्रासमुक्त करण्याच्या सूचना देण्यात आल्या व त्यावर उपाययोजना करण्याबाबत चर्चा करण्यात आली. वाहतूक पोलिसांना मदत करण्यासाठी या मार्गावर आणखी ट्रॅफिक वॉर्डन तैनात करण्यात येतील, असे आश्वासन चव्हाण यांनी दिले. कंत्राटदारांना दिलेल्या सर्व रस्त्यांच्या कामांवर बारकाईने लक्ष ठेवले जाईल. देखरेखीसाठी सार्वजनिक बांधकाम विभागाचा कार्यकारी अभियंता नियुक्त करण्यात येणार आहे.

उत्सव सुरू व्हायला एक आठवडा बाकी
गणेशोत्सवाला अवघा एक आठवडा उरला असताना, मुंबई शहरातील मोठमोठे मंडळे भक्तांना आकर्षित करण्यासाठी वेगवेगळ्या ‘मंदिरा’च्या थीमसह गणेशाच्या स्वागताची तयारी करत आहेत. 31 ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या 11 दिवसांच्या उत्सवासाठी गणपती मंडळांनी मंडपाची रचना सुरू केली आहे.