उद्धव ठाकरेंच्या हातून गेली सत्ता, आता आघाडीही होणार कमकुवत? काँग्रेस नेते म्हणाले – आम्हाला फायदा नाही


मुंबई – एकनाथ शिंदे यांच्या बंडामुळे महाराष्ट्राच्या सत्तेतून बेदखल झालेले उद्धव ठाकरे आता महाविकास आघाडीतही कमकुवत होताना दिसत आहेत. काँग्रेस नेते मिलिंद देवरा म्हणाले की महाराष्ट्रात भाजपला बाजूला ठेवण्यासाठी युती करण्यात आली होती, पण त्याचा काँग्रेसला फायदा झाला नाही. त्यांचे हे वक्तव्य शिवसेनेसाठी संकेत मानले जात आहे. यातून आघाडीला फायदा झाला नसून केवळ निवडणुकीतील स्थितीच्या दृष्टीने ती कमकुवत झाल्याचे काँग्रेसने स्पष्ट केले आहे. काँग्रेसमधील अनेक लोक शिवसेनेला विश्वासार्ह भागीदार म्हणून पाहत नाहीत, असेही ते म्हणाले आहेत.

गुजरातमध्येही काँग्रेसचा मार्ग सोपा नसून विजयासाठी संघटित व्हावे लागेल, असेही मिलिंद देवरा म्हणाले. इकॉनॉमिक टाइम्सशी बोलताना देवरा म्हणाले की, शिवसेनेच्या तुलनेत आमच्या विचारसरणीत मोठा फरक आहे आणि त्यामुळेच एक वर्ग विश्वासार्ह भागीदार म्हणून पाहत नाही. भाजपला सत्तेपासून दूर ठेवण्याच्या समान उद्देशाने आघाडी करण्यात आल्याचे ते म्हणाले. काँग्रेससोबतच्या युतीचा आम्हाला फारसा फायदा झाला नाही, असे मला आणि माझ्यासारख्या अनेकांचे मत आहे. याचा सर्वाधिक फायदा शिवसेनेला झाला आहे.

ते म्हणाले की, काँग्रेस आपला जनाधार वाढवण्यात अपयशी ठरली असताना, शिवसेना सातत्याने काँग्रेसच्या मूळ मतदारांपर्यंत पोहोचत आहे. त्यांनी आघाडीचा पूल म्हणून वापर करून मतदारांना आकर्षित केले आहे. ही युती धर्माविरोधात असून अनेक पक्षांच्या नेत्यांच्या तक्रारीही आमच्याकडे आल्या आहेत. मिलिंद देवरा यांच्या वक्तव्यावरून महाविकास आघाडीत सर्व काही ठीक नसल्याचे स्पष्ट झाले आहे. विशेषत: एकनाथ शिंदे यांच्या बंडाचा सामना करणाऱ्या उद्धव ठाकरे यांच्यासमोर हे मोठे आव्हान आहे. याशिवाय दावेदारीबाबतही पक्षात संकटाची परिस्थिती आहे. त्यांचीच खरी शिवसेना असल्याचे एकनाथ शिंदे गटाचे म्हणणे आहे. अशा काळात महायुतीत मतभेदाचे वातावरण निर्माण होणे ही त्यांच्यासाठी चिंतेची बाब आहे.