कोरोनाबाधितांच्या आकडेवारीत सातत्याने घट होत असल्यामुळे दिलासा, गेल्या 24 तासांत 9 हजार 531 नवीन रुग्णांची नोंद


नवी दिल्ली : देशात दिवसेंदिवस कोरोनाबाधितांच्या संख्येत घट होत आहे. या घसरत्या आकड्यांमुळे देश सुटकेचा नि:श्वास घेत आहे. मात्र, अजूनही धोका टळलेला नाही. गेल्या 24 तासांत देशात 9 हजार 531 नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे. त्याच वेळी, नवीन आकडेवारीनंतर, देशातील एकूण संक्रमित रुग्णांची संख्या 4 कोटी 43 लाख 48 हजार 960 झाली आहे. देशातील मृतांचा आकडाही 5 लाख 27 हजार 368 वर पोहोचला आहे.

आरोग्य मंत्रालयाने जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार, सध्या देशात सक्रिय रुग्णांची संख्या 97 हजार 648 झाली आहे. त्याच वेळी, जर आपण कोरोना प्रकरणांमधील पुनर्प्राप्ती आकडेवारीवर नजर टाकली तर ही संख्या आता 4 कोटी 37 लाख, 23 हजार 944 वर आली आहे.

झपाट्याने वाढणारा पुनर्प्राप्ती दर देखील कोरोनामुळे निर्माण झालेली चिंता कमी करण्यास मदत करत आहे. लोकांना कोरोनाची लागण होत आहे पण फार कमी रुग्णांमध्ये गंभीर परिस्थिती निर्माण होत आहे. बहुतेक रुग्ण एका आठवड्यात कोरोनामधून बरे होत आहेत. त्याच वेळी, जर आपण लसीकरणाबद्दल बोलायचे झाले, तर देशात हा आकडा झपाट्याने वाढत आहे. गेल्या 24 तासांत 35 लाख 33 हजार 466 जणांचे लसीकरण करण्यात आले असून, लसीकरणाची एकूण संख्या 210 कोटी 02 लाख, 40 हजार 361 झाली आहे.