संजय राऊत यांना दिलासा नाही, न्यायालयीन कोठडीत 5 सप्टेंबरपर्यंत वाढ


मुंबई : शिवसेना खासदार संजय राऊत यांना सोमवारी विशेष पीएमएलए कोर्टाकडून दिलासा मिळाला नाही. न्यायालयाने त्यांच्या न्यायालयीन कोठडीत 5 सप्टेंबरपर्यंत वाढ केली आहे. पत्रा चाळ जमीन घोटाळा प्रकरणी राऊतला 1 ऑगस्ट रोजी ताब्यात घेण्यात आले होते. अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) राऊतच्या घरावर नऊ तास छापे टाकले आणि त्यानंतर त्याला अटक करण्यात आली. छाप्यांदरम्यान 11.5 लाख रुपयांची रोकड जप्त करण्यात आल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

संजय राऊत यांना सध्या आर्थर रोड कारागृहात ठेवण्यात आले आहे. राष्ट्रवादीचे नेते नवाब मलिक आणि अनिल देशमुख यांनाही येथे टाळे ठोकले आहे. न्यायालयाने राऊत यांना घरचे जेवण आणि औषधे घेण्यास परवानगी दिली आहे. वास्तविक, ते हृदयरोगी असून त्यांच्यासाठी बेडची व्यवस्था करण्यात यावी, असे त्याने न्यायालयाला सांगितले होते. त्यावर न्यायालयाने सीएमओच्या चौकशीनंतरच हा आदेश दिला जाऊ शकतो, असे म्हटले होते.

राऊत यांनी स्पष्ट केली राजकीय प्रेरित कृती
ईडीने शिवसेनेच्या खासदाराच्या जामिनाला विरोध केला आहे. त्यांना बाहेर पडण्याची संधी मिळाल्यास ते पुराव्यांशी छेडछाड करू शकतो, असे अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे. ते पुरावे नष्ट करू शकतात आणि नंतर ते पुनर्प्राप्त करणे सोपे होणार नाही. मात्र, शिवसेना आणि उद्धव ठाकरे गटाचे संजय राऊत ही कारवाई राजकीय हेतूने प्रेरित असल्याचे सांगत आहेत.

शिवसेनेतील बंडखोरीमुळे बिघडली परिस्थिती
विशेष म्हणजे या वर्षी जूनमध्ये शिवसेनेचे नेते एकनाथ शिंदे आणि 39 आमदारांनी पक्षातून बंडखोरी केली होती, ज्यामुळे राज्यातील उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी सरकार पडले होते. 30 जून रोजी शिंदे यांनी मुख्यमंत्रीपदाची तर भारतीय जनता पक्षाचे नेते देवेंद्र फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. शिंदे सरकारमध्ये गुलाबराव पाटील यांच्याकडे पाणीपुरवठा खाते आहे. राव यांच्याकडे उद्धव यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारमध्येही हेच खाते होते.