मातोश्रीवर देखील खोके येत आहेत… पण त्यांच्यात शिवसैनिकांची निष्ठा आहे, उद्धव ठाकरेंचा शिंदेंवर निशाणा


मुंबई : शिवसेनेविरोधात बंडखोरी करून भाजपसोबत सरकार स्थापन करणारे एकनाथ शिंदे आणि माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यातील शाब्दिक युद्ध अद्याप थांबलेले नाही. नुकतेच विधानसभेच्या अधिवेशनात मुख्यमंत्री शिंदे यांना पाहून ठाकरे गटाकडून ’50 खोके ओके आहे’चा नारा लावण्यात आला होता. आता या वादात उद्धव ठाकरेही उतरले आहेत. कार्यकर्त्यांच्या निष्ठेमुळे आम्ही येथे आहोत, या कवचांच्या आत काय आहे, ते उघडून पाहिले पाहिजे, असे उद्धव ठाकरे यांनी रविवारी मुंबईत सांगितले.

मातोश्रीवर आलेल्या शिवसैनिकांना संबोधित करताना उद्धव ठाकरे म्हणाले की, जनतेच्या भावना आमच्या पाठीशी आहेत. पण निवडणूक लवकर घेण्याची हिंमत त्यांच्यात आहे, असे मला वाटत नाही. मग निदान या निमित्ताने तरी जनभावना आमच्यात सामील व्हायला हवी. म्हणून पुन्हा एकदा हात जोडून विनंती करतो की आज तुम्ही सुरुवात केली आहे. माझा असा विश्वास आहे. पुढच्या वेळी येशील तेव्हा 15 पैकी 5.. 20 पैकी 15 आणि तेही निष्ठेचे खोके घेऊन. नाहीतर आत मीडिया आहे. ते म्हणतील तेही येथे येत आहेत.. होय.. (खोके) येत आहेत. पण ते उघडा आणि त्यात काय आहे ते पहा. यात शिवसैनिकांची निष्ठा आहे आणि ही निष्ठा मी आदरपूर्वक स्वीकारतो.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण?
खरे तर आज महाराष्ट्रातील ग्रामीण भागातील शिवसैनिक मातोश्रीवर आले होते आणि त्यांनी 6 खोक्यांमध्ये भरलेली निष्ठेची शपथ घेऊन आले होते, जी त्यांनी उद्धव ठाकरे यांच्याकडे सुपूर्द केली. महाराष्ट्र विधानसभेचे पावसाळी अधिवेशन 17 ऑगस्टपासून सुरू झाले आहे. अधिवेशनाच्या पहिल्याच दिवशी विरोधकांनी सरकारविरोधात आक्रमक भूमिका घेतली. सभागृहाबाहेर घोषणाबाजी करत विरोधकांनी विद्यमान शिंदे सरकारवर हल्लाबोल केला. अधिवेशनादरम्यान विधानसभेच्या पायऱ्यांवरच जोरदार घोषणाबाजी करण्यात आली. पूर आणि अतिवृष्टीमुळे नुकसान झालेल्या शेतकऱ्यांना मदत देण्यात अपयशी ठरलेल्या सरकारचा तीव्र निषेध करण्यात आला. उद्धव यांची बाजू सोडून शिंदे यांच्याकडे आलेल्या शिवसेनेच्या नेत्यांना मोठा पैसा मिळाल्याची चर्चा राजकीय वर्तुळात आहे. तोच मुद्दा पुढे करत पावसाळी अधिवेशनाच्या पहिल्याच दिवशी विधानसभेत -50 खोके एकदम ओके अशी घोषणाबाजी केली. म्हणजे 50 कोटी मिळाल्यानंतर सर्व काही ठीक आहे.