2023 पासून मिस युनिव्हर्स सौंदर्य स्पर्धेत सहभागी होऊ शकतील विवाहित महिला, जाणून घ्या कोणते नियम बदलले


मिस युनिव्हर्स सौंदर्य स्पर्धेने ऐतिहासिक निर्णय घेतला आहे. आतापर्यंत, विवाहित महिला किंवा जन्म दिलेल्या आईला मिस युनिव्हर्स स्पर्धेत भाग घेता येत नव्हता, परंतु आता स्पर्धेची पात्रता बदलली जात आहे. फॉक्स न्यूजच्या म्हणण्यानुसार, 2023 पासून स्पर्धांमध्ये सहभागी होण्यासाठी वैवाहिक किंवा पालकांची स्थिती यापुढे पात्रता निकष असणार नाही. आतापर्यंत, मिस युनिव्हर्स स्पर्धेत विजेती अविवाहित असली पाहिजे आणि जोपर्यंत तिच्या डोक्यावर मिस युनिव्हर्सचा ताज आहे, तोपर्यंत हा दर्जा कायम ठेवण्याची अट होती.

ऐतिहासिकदृष्ट्या आतापर्यंत मातांना या स्पर्धेपासून दूर ठेवण्यात आले होते आणि मिस युनिव्हर्स विजेत्याला ती मिस युनिव्हर्सची जबाबदारी पार पाडत असेपर्यंत आई होण्यापासून दूर राहावे लागत होते.

मिस युनिव्हर्स 2020 झालेल्या मेक्सिकोच्या आंद्रिया मेझाने या नियमातील बदलाचे कौतुक केले आहे. जुन्या नियमांना अवास्तव देखील म्हणतात. इनसाइडरला दिलेल्या तिच्या एका मुलाखतीत मेझानने याचा उल्लेख करताना म्हटले आहे की, हे घडत आहे, हे मला खूप आवडते. जसजसा समाज बदलत चालला आहे आणि स्त्रिया नेतृत्वाच्या पदांवर आहेत, तेव्हा एकेकाळी फक्त पुरुषच असायचे, त्यामुळे ते देखील होते. स्पर्धांसाठी त्यांचे नियम बदलण्याची आणि कुटुंबातील महिलांना संधी देण्याची योग्य वेळ आहे.

मेझा यांनी आतापर्यंत चालत असलेल्या मार्गदर्शक तत्त्वांना लैंगिकतावादी आणि अवास्तव म्हटले आहे. मेझ्झा म्हणाले, काही लोक नवीन मार्गदर्शक तत्त्वांच्या विरोधात आहेत कारण त्यांना एकल सुंदर स्त्री जिंकायची आहे जी नातेसंबंधांसाठी उपलब्ध आहे आणि ती बाहेरून इतकी परिपूर्ण दिसते की जवळजवळ प्रत्येकासाठी ते शोधणे कठीण आहे. प्रथम लैंगिकता आणि दुसरी गोष्ट अवास्तव आहे.

मिस युनिव्हर्स स्पर्धा जगभरातील 160 हून अधिक राज्ये आणि देशांमध्ये प्रसारित केली जाते. गेल्या वर्षी 2021 मध्ये भारताच्या हरनाज संधूने हा किताब जिंकला आणि 70 वी मिस युनिव्हर्स बनली.