उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले- चालकाच्या चुकीच्या निर्णयाने घेतला विनायक मेटे यांचा जीव


मुंबई: मुंबई-पुणे एक्स्प्रेस वेवर कार अपघातात माजी आमदार विनायक मेटे यांच्या मृत्यूच्या काही दिवसांनंतर, महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सोमवारी सांगितले की, हा अपघात वाहन चालकाच्या चुकीमुळे झाला आहे. अपघात चालकाच्या पूर्णपणे चुकीच्या निर्णयामुळे झाला आहे. शिवसंग्राम पक्षाचे नेते मेटे (52) यांचा 14 ऑगस्ट रोजी रायगड जिल्ह्यातील मांडप बोगद्याजवळ एक्स्प्रेस वेवर मुंबईला जात असताना कारने एका ट्रकला धडक दिली होती.

माजी आमदार विनायक मेटे हे त्यांच्या गृहजिल्ह्यातून बीड येथून मुंबईत मराठा आरक्षणासंदर्भात राज्य सरकारने बोलावलेल्या बैठकीला उपस्थित राहण्यासाठी जात होते. मेटे यांच्या अपघाती मृत्यूबाबत काँग्रेस आमदार वर्षा गायकवाड यांनी मांडलेल्या लक्षवेधी प्रस्तावाला फडणवीस यांनी सोमवारी प्रतिक्रिया दिली.

चालकाच्या चुकीमुळे मृत्यू
उपमुख्यमंत्री म्हणाले, ड्रायव्हरने लेन बदलल्या आणि लेनच्या मध्यभागी असलेल्या दुसऱ्या अवजड वाहनाला डावीकडून ओव्हरटेक करण्याचा प्रयत्न केला. अजून एक जड वाहन आधीच डाव्या लेनमध्ये जात होते आणि त्याला ओव्हरटेक करायला जागा नव्हती. हा ड्रायव्हरचा पूर्णपणे चुकीचा निर्णय होता. राज्याचे गृहमंत्री म्हणाले, मेटे कारच्या मागच्या सीटवर बसले होते आणि अपघाताचा फटका त्या बाजूला बसला. त्याचा ड्रायव्हरच्या बाजूवर परिणाम झाला नाही आणि वाहनाचे नुकसान झाले.

मराठा समाज आरक्षणाचे समर्थक
माजी विधान परिषद सदस्य विनायक मेटे मराठा समाजाला सरकारी नोकऱ्या आणि शिक्षणात आरक्षणाचे समर्थक होते. रविवारी आरक्षणाच्या मुद्द्यावर होणाऱ्या बैठकीला उपस्थित राहण्यासाठी ते मुंबईला निघाले होते. अपघातानंतर लगेचच मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी मेटे यांच्या समर्थकांना या प्रकरणाची चौकशी करण्यात येईल, असे आश्वासन दिले होते.