आदित्य ठाकरेंच्या राज्यव्यापी दौऱ्यामुळे भाजप अलर्ट, नेत्याच्या हार्दिक स्वागताच्या बातमीने भाजप सावध


मुंबई: आदित्य ठाकरे यांच्या राज्यव्यापी दौऱ्यामुळे महाराष्ट्र भाजपच्या वॉर रूममध्ये धोक्याची घंटा वाजली आहे, असे पक्षाच्या सूत्रांनी रविवारी सांगितले. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली गेल्या महिन्यात झालेल्या बंडखोरीनंतर शिवसेनेला पुन्हा जिवंत करण्यासाठी आदित्य राज्यभर फिरत आहेत. राज्याच्या राजकारणात नवीन राजकीय घडामोडी घडवण्यासाठी शिंदे गटाने नंतर भाजपसोबत जुळवून काम केले. सूत्रांनी सांगितले की, आदित्य यांच्या हार्दिक स्वागताच्या बातमीने मुंबई आणि ठाण्यासह राज्यभरात होणाऱ्या स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांपूर्वी भाजपच्या रणनीतीकारांना सतर्क केले आहे. ऑक्टोबरमध्ये होणाऱ्या महापालिका निवडणुकांमध्ये ठाकरे यांच्यासह शिंदे गट-भाजप युतीची शक्यता निश्चित होईल.

ठाकरे पिता-पुत्रांची ही आहे रणनीती
आदित्य यांनी अलीकडेच जळगाव जिल्ह्यातील पाचोरा या गावी, सध्याच्या राजवटीत ज्येष्ठ मंत्री गुलाबराव पाटील यांचा राजकीय बालेकिल्ला असलेल्या पक्षाच्या जंबोरी येथील एका मोठ्या सभेला संबोधित केले. शिवसेनेच्या एका कार्यकर्त्याने सांगितले की, पाचोराच्या मेळाव्यात जवळपास चेंगराचेंगरी झाल्याच्या वृत्तानंतर मातोश्रीवरील लोकांनी सुटकेचा नि:श्वास सोडला, कारण शिवसैनिक आदित्य ठाकरेंना भेटण्यासाठी मंचाजवळ धडकत होते. टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, राज्यातील भाजपच्या रणनीतीकारांना भीती वाटत आहे की उद्धव ठाकरे आणि आदित्य दोघेही शिवसेनेच्या बंडखोरीशी जुळवून घेणार नाहीत, जे राज्यातील गोंधळाला जबाबदार असल्याचा आरोप करतात. राज्य भाजपने शिवसेनेच्या ‘गद्दारांना’ महाविकास आघाडी सरकार पाडण्यास मदत केली, हा समज दूर करण्यासाठी चिंतित आहे.

या कथनाचा मतदारांना बसू शकतो फटका
‘गद्दार’ कथन हा शिवसेनेच्या मतदारांवर प्रभाव टाकण्याचा मातोश्रीचा मार्ग आहे, विशेषत: एमएमआर प्रदेशात, जिथे महापालिका निवडणुकीत मुळे खोलवर रुजवण्याची शिंदे यांची योजना आहे, असे सांगून भाजपच्या एका कार्यकर्त्याने सांगितले की, आम्हाला ठाकरेंची गरज आहे. निवडणूक रणनीती मजबूत करणे आवश्यक आहे. पिता-पुत्रांच्या ‘पाठीत खंजीर’ या वक्तृत्वाचा मुकाबला करण्यासाठी. मतदार अनेकदा ‘सहानुभूतीपूर्ण’ बोलण्याने भारावून जातात. त्यामुळे मातोश्री उद्धव यांना ‘सहानुभूतीपूर्ण’ व्यक्ती म्हणतात. ते मांडण्याचा प्रयत्न केला आहे.