अब्जाधीश एलन मस्क यांनी सांगितली लाखमोलाची गोष्ट, तरुणांनी त्यांचा हा सल्ला स्वीकारला, तर पलटेल त्यांचे नशीब


टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क कोणत्या ना कोणत्या प्रकारे चर्चेत असतात. जेव्हा ते बातम्यांमध्ये नसतात, तेव्हा त्यांचे शब्द लोकांमध्ये बोलले जातात. तरुणांसाठी त्यांचा असाच एक सल्ला RPG एंटरप्रायझेसचे अध्यक्ष हर्ष गोएंका यांनी ट्विटरवर शेअर केला आहे. एलन मस्क म्हणाले, स्वतःला कोणत्याही व्यक्ती, ठिकाण, संस्था किंवा प्रकल्पाशी जोडू नका, तर स्वतःला एका ध्येयाशी आणि उद्देशाशी जोडून घ्या. तुमची शक्ती आणि तुमची शांतता वाचवण्याचा हा एकमेव मार्ग आहे.

असा सल्ला एलन मस्क वारंवार देत असतात. त्याच्या सल्ल्याबद्दल त्याची बहीण टोस्का देखील तिच्या भावाचे कौतुक करते. तिने एका मुलाखतीत सांगितले की मस्क तिला सांगतो, तुम्ही तुमच्या कंपनीत गुंतवणूक करणाऱ्या लोकांची काळजी घेतली पाहिजे, कारण तुम्ही त्यांच्याशी आयुष्यभर बांधिल आहात.

काहीतरी कुशल करा
मस्क यांनी मागील पॉडकास्टमध्ये म्हटले होते की तरुणांनी करिअर निवडू नये, कारण ते त्यांना प्रसिद्ध करेल. मस्क यांच्या मते, तरुणांनी अशी नोकरी निवडावी, ज्यामध्ये ते चांगले असतील आणि ज्यासाठी त्यांच्याकडे कौशल्य असेल. मस्क म्हणतात की नेता म्हणण्यासाठी नेता बनू नका. मस्कचा असा विश्वास आहे की कधीकधी असे घडते की आपण ज्या लोकांना नेता म्हणून पाहू इच्छित आहात, ते नेते होऊ इच्छित नाहीत. मस्कच्या म्हणण्यानुसार, लोक जे काम करत आहेत, त्या कामात तुमचा सर्वोत्तम प्रयत्न करा आणि ते प्रगतीच्या शिडीवर चढत राहतील. ते म्हणतात, तुमची आवड आणि तुमची प्रतिभा या दोहोंचे मिश्रण करणारी नोकरी शोधा.

आजच्या सर्वात श्रीमंत व्यक्तीला मिळाली नाही नोकरी
पदवीनंतर एलन मस्क यांनी सिलिकॉन व्हॅलीमधील इंटरनेट सॉफ्टवेअर कंपनीत नोकरीसाठी अर्ज केला होता. पण मस्क यांचा अर्ज फेटाळण्यात आला. आज मस्क जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती आहेत. मस्क यांची एकूण संपत्ती $26,340 दशलक्ष आहे. मस्क हे इलेक्ट्रिक कार निर्मात्या टेस्ला, स्पेसएक्स, न्यूरालिंक आणि द बोरिंग कंपनीचे मालक आहेत.