Sara Ali Khan : या चित्रपटात सारा पहिल्यांदाच पडद्यावर दिसणार स्वातंत्र्यसैनिकाच्या भूमिकेत


बॉलीवूड अभिनेत्री सारा अली खान तिच्या वैयक्तिक आणि व्यावसायिक जीवनासाठी सतत चर्चेत असते. पण आता सारा अली खान तिच्या करिअरला एका नव्या उंचीवर नेण्याचा प्रयत्न करत आहे. होय, सारा तिच्या आगामी ‘ए वतन…मेरे वतन’ या चित्रपटात दिसणार आहे. यासह सारा अली खान पहिल्यांदाच पडद्यावर स्वातंत्र्य सैनिकाची भूमिका साकारणार आहे.

करण जोहरची कंपनी धर्माटिक एंटरटेनमेंट या चित्रपटाची निर्मिती करणार आहे, तर कन्नन अय्यर या चित्रपटाचे दिग्दर्शन करणार आहेत. या चित्रपटात सारा अली खान स्वातंत्र्यसेनानी उषा मेहता यांची भूमिका साकारणार आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की साराने या वर्षाच्या सुरुवातीला हा चित्रपट साईन केला होता. आता ‘ए वतन… मेरे वतन’ लवकरच प्रेक्षकांच्या भेटीला येणार आहे. मात्र, या चित्रपटाची अधिकृत घोषणा अद्याप झालेली नाही. या चित्रपटाचे शूटिंग लवकरच सुरू होणार असल्याची माहिती आहे.

उषा मेहता यांच्याबद्दल बोलायचे झाले तर त्या गांधीवादी स्वातंत्र्यसैनिक होत्या. स्वातंत्र्य संग्रामाच्या काळात त्यांनी काँग्रेस रेडिओ नावाची गुप्त रेडिओ सेवा सुरू केली. 1942 च्या भारत छोडो आंदोलनादरम्यान त्यांच्या या रेडिओने स्वातंत्र्यलढ्यात खूप मदत केली. 1998 मध्ये भारत सरकारने उषा मेहता यांना पद्मविभूषण पुरस्काराने सन्मानित केले होते.