मोदी युग संपले, बीएमसी निवडणुकीसाठी बाळासाहेबांच्या नावाचा जप करताना दिसले फडणवीस, उद्धव ठाकरेंनी साधला निशाणा


मुंबई : महाराष्ट्रात महाविकास आघाडीचे सरकार आल्यानंतर भाजप आणि शिवसेना यांच्यातील शाब्दिकयुद्ध अधिक तीव्र झाले आहे. दरम्यान, शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी आता मोदी युग संपले आहे, अशा स्थितीत भाजपला बाळासाहेब ठाकरेंच्या नावावर मराठी मते मिळवायची असल्याचे म्हणत महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या वक्तव्यावर त्यांनी ही टीका केली.

काय म्हणाले होते फडणवीस
बाळासाहेबांचे स्वप्न पूर्ण करण्याची जबाबदारी एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना (शिंदे गट) आणि भाजप युती सरकारची आहे, असे उद्धव यांच्या विधानाच्या एक दिवस आधी महाराष्ट्राचे विद्यमान उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले होते. बाळासाहेबांच्या विचारांवर चालणारी खरी शिवसेना एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली असल्याचे फडणवीस म्हणाले होते.

सामान्य मुंबईकरांच्या समस्यांकडे दुर्लक्ष करून बाळासाहेबांच्या नावाने सत्तेत आलेल्यांनी बाळासाहेबांच्या स्वप्नांचा चुराडा करण्याचे काम केले आहे, असे ते म्हणाले.

उद्धव ठाकरे यांचे वक्तव्य
आता मोदी युग संपले आहे, हे फडणवीस यांनीही मान्य केले आहे, असे उद्धव ठाकरे म्हणाले. भाजप प्रत्येक वेळी असेच करते, असे उद्धव म्हणाले. प्रत्येक वेळी नवीन चेहऱ्याने लोकांना मत देण्याचे त्यांचे धोरण आहे. मात्र मुंबईतील आगामी महापालिका निवडणुकीत जनता भाजपला चोख प्रत्युत्तर देणार आहे.

द इंडियन एक्स्प्रेसमधील वृत्तानुसार, भाजपच्या पदाधिकाऱ्यांचा असा विश्वास आहे की आगामी महानगरपालिका निवडणुकीत शिवसेनेला कडवी झुंज देण्यासाठी आणि बीएमसीमधील 134 पेक्षा जास्त वॉर्ड जिंकण्यासाठी पक्षाच्या उच्च कमांडने राज्य नेत्यांसह रोडमॅप तयार केला आहे. मुंबई महानगरपालिका ही देशातील सर्वात जास्त बजेट असलेली पालिका आहे. त्याचे एकूण बजेट 46 हजार कोटी रुपये आहे. यंदा बीएमसीच्या बजेटमध्ये 17 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

तर बृहन्मुंबई महानगरपालिका मागील तीन दशकांपासून शिवसेनेच्या ताब्यात आहे. अशा स्थितीत त्यांचा पराभव करण्यासाठी भाजपने शिंदे गटाशी हातमिळवणी केली आहे. 1996 पर्यंत शिवसेनेने बीएमसीमध्ये आपला बालेकिल्ला बनवला होता. 2017 मध्ये महानगरपालिकेमध्ये शिवसेनेला 84 तर भाजपला 82 जागा मिळाल्या होत्या. दोघांनीही एकमेकांच्या अंगावर काटा आणला. आता 2022 मध्ये होणाऱ्या महापालिका निवडणुकीत मराठी मतांवर विजय मिळवण्यासाठी शिवसेना आणि भाजप प्रयत्नशील आहेत.