आम्ही दीड महिन्यापूर्वी अतिशय कठिण दहीहंडी फोडली… एकनाथ शिंदेंचा उद्धव यांच्यावर हल्लाबोल


ठाणे : दहीहंडीच्या निमित्ताने महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी उद्धव ठाकरेंवर सडकून टीका केली. आपल्या बंडखोरीचा उल्लेख करून ते म्हणाले की, जूनमध्ये त्यांनी आणि त्यांच्या समर्थकांनी दहीहंडी फोडण्याचे अत्यंत आव्हानात्मक काम केले होते. खरे तर शिंदे हे राज्यातील शिवसेना-राष्ट्रवादी काँग्रेस-काँग्रेस युतीचे सरकार पाडण्याचे संकेत देत होते. भाजप आणि शिवसेनेच्या बंडखोर आमदारांच्या पाठिंब्याने 30 जून रोजी मुख्यमंत्री झालेले एकनाथ शिंदे यांनी शुक्रवारी जन्माष्टमीनिमित्त टेंभी नाका येथे आयोजित दहीहंडीच्या कार्यक्रमात ही माहिती दिली.

एकनाथ शिंदे म्हणाले, तुम्ही आता दहीहंडी फोडता. पण आम्ही दीड महिन्यापूर्वी अतिशय कठीण दहीहंडी फोडली. ते खूप कठीण, उंच होते आणि ते तोडण्यासाठी आम्हाला 50 मजबूत थरांची मदत घ्यावी लागली, पण शेवटी आम्ही यशस्वी झालो.

बाळ ठाकरे आणि आनंद दिघेंवर काय म्हणाले शिंदे?
मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, शिवसेनेचे संस्थापक बाळ ठाकरे यांना पक्षाचा कार्यकर्ता महाराष्ट्राचा मुख्यमंत्री व्हावा अशी इच्छा होती, तर दिवंगत आनंद दिघे यांना हे पद मिळावे यासाठी ठाण्यातील शिवसेनेचा कार्यकर्ता हवा होता. शिवसेनेचे दिग्गज नेते आनंद दिघे हे शिंदे यांचे राजकारणातील गुरू मानले जातात.