कर्नाटकात 2500 कोटींना विकले जात आहे मुख्यमंत्री पद, काँग्रेस नेते बीके हरिप्रसाद यांचा गंभीर आरोप


बेंगळुरू : कर्नाटकातील काँग्रेस नेते बीके हरिप्रसाद यांनी भाजपवर गंभीर आरोप केले आहेत. ते म्हणाले की, राज्यात मुख्यमंत्रीपद खूप महाग आहे. मुख्यमंत्री पद 2,500 कोटींना विकले जात आहे. ही किंमत त्यांना दुसऱ्या-तिसऱ्या कोणी सांगितली नसून खुद्द भाजपच्या एका नेत्याने सांगितली आहे, असेही ते म्हणाले.

कोणाचेही नाव न घेता ते म्हणाले, कर्नाटकमध्ये मुख्यमंत्रीपदासाठी भरपूर उमेदवार आहेत आणि त्यात मोठी रक्कम गुंतलेली आहे. भाजपच्या एका वरिष्ठ नेत्याच्या म्हणण्यानुसार, जर कोणाला हे पद हवे असेल, तर त्याला 2,500 कोटी रुपये खर्च करावे लागतील. बसवराज बोम्मई यांना मुख्यमंत्रिपदावरून हटवण्याची चर्चा गेल्या महिनाभराहून अधिक काळ सुरू आहे. एखाद्या राजकारण्याने हे पद विक्रीसाठी असल्याचा आरोप करण्याची ही पहिलीच वेळ होती.

भाजपने फेटाळून लावली अटकळ
लिंगायत बलाढ्य बीएस येडियुरप्पा यांचा संसदीय पॅनेलमध्ये समावेश केल्यानंतर भाजपच्या केंद्रीय नेतृत्वालाही बोम्मई यांना मुख्यमंत्रीपदावरून हटवायचे आहे. मात्र, भाजपचे राष्ट्रीय सचिव अरुण सिंह यांनी बोम्मई यांच्या हकालपट्टीच्या अफवा फेटाळून लावल्या आहेत. कर्नाटकात पुढील वर्षी होणाऱ्या विधानसभा निवडणुका बोम्मईच्या तोंडावरच लढवल्या जातील, असे ते म्हणाले. बोम्मईला हटवण्याचा प्रश्नच येत नाही. आमच्या नेतृत्वाने त्यांच्यावर पूर्ण विश्वास ठेवला आहे. तो आपला कार्यकाळ नक्कीच पूर्ण करेल.

‘मथळे मिळवण्यासाठी काँग्रेसची चाल’
बोम्मईच्या मंत्रिमंडळातील मंत्री प्रभू चौहान म्हणाले, या अफवा सुरूच राहतील. काँग्रेसला कोणताही कामधंदा उरलेला नाही. मला याबाबत अजून काही बोलायचे नाही. त्यांना अशा गोष्टी कराव्या लागतात जेणेकरून ते मथळे मिळवू शकतील. ते म्हणाले, मी या विधानाचा निषेध करतो. हे फक्त खोटे आहे. सीएम सीट विक्रीसाठी नाही.

उच्च शिक्षण मंत्री आणि बसवराज बोम्मई अश्वथनारायण यांचे आणखी एक निष्ठावंत यांनी देखील निवडणुकीपर्यंत मुख्यमंत्री राहण्याचा पुनरुच्चार केला. ते म्हणाले की मला माहित नाही की या अफवा कुठून येत आहेत? दिल्लीतील वरिष्ठ नेत्यांनीही नेतृत्व बदलाच्या अफवा फेटाळून लावल्या आहेत.