पुणे पोलिसांनी वाचवला महिला डॉक्टरचा जीव, महिला करत होती आत्महत्येचा विचार, हे कारण समोर आले


पुणे : आत्महत्येच्या इराद्याने घराबाहेर पडलेल्या डॉक्टरचा जीव पुणे शहर पोलिसांनी वाचवला. पोलिसांनी जारी केलेल्या मीडिया स्टेटमेंटनुसार, 16 ऑगस्ट रोजी महिलेने तिच्या मुलाला हॉस्पिटलमधून फोन केला आणि सांगितले की कोणीही तिला शोधण्याचा प्रयत्न करू नये. त्यानंतर ती बेपत्ता झाली. निवेदनात म्हटले आहे की तिच्या कुटुंबीयांना तिने घरी सोडलेल्या दोन नोट्स सापडल्या, ज्यामध्ये तिने एका आजारामुळे मानसिक तणावाखाली असल्याचे नमूद केले आहे. ती बेपत्ता असल्याचे समजल्यानंतर दुसऱ्या जिल्ह्यात राहणारा तिचा पती पुण्यात आला. 17 ऑगस्ट रोजी महिलेच्या पतीने लष्कर पोलीस ठाण्यात बेपत्ता झाल्याची तक्रार दाखल केली होती.

शहरातील हॉटेलमध्ये सापडली महिला
याप्रकरणी वरिष्ठ पोलिस निरीक्षक अशोक कदम यांनी तपास सुरू केला. द इंडियन एक्स्प्रेसच्या वृत्तानुसार, महिलेच्या मोबाईल फोन नंबरच्या तांत्रिक विश्लेषणात ती शहराच्या मध्यवर्ती भागात काही ठिकाणी राहात असल्याचे समोर आले. परिसरातील अनेक हॉटेल आणि लॉज तपासल्यानंतर अखेर पोलिसांना ती नाना पेठेतील हॉटेल पराग येथे सापडली. यानंतर पोलिसांच्या पथकाने दुसऱ्या डॉक्टरांच्या मदतीने तिच्या समुपदेशनाची व्यवस्था केली. नंतर पोलिसांनी तिला तिच्या पतीकडे सोपवले.

पुण्यात दोन बहिणींचा रस्ता अपघातात मृत्यू
पुणे-सोलापूर महामार्गावरील कदमवाक वस्ती परिसरात शनिवारी पहाटे एका भरधाव कंटेनरने दुचाकीला धडक दिल्याने दोन बहिणींचा मृत्यू झाला. छकुली कुमार शितोळे (17) आणि राजश्री कुमार शितोळे (10, दोघेही हवेली येथील कवडीपाट येथे राहणारे) अशी मृतांची नावे आहेत. पोलिसांनी सांगितले की, स्थानिक ज्युनियर कॉलेजमध्ये इयत्ता 11वीत शिकणारी छकुली आणि इयत्ता सहावीची विद्यार्थिनी राजश्री त्यांच्या काकांसह शाळेत जात असताना सकाळी 7 च्या सुमारास हा अपघात झाला. या घटनेत त्यांचा काका जखमी झाला आहे.