Mumbai Terror Threat : ’26/11 पार्ट-2’ची धमकी पाकिस्तानातून आली, कोणाचा नंबर? मुंबई गुन्हे शाखेकडे सोपवला तपास


मुंबई : मुंबई पोलिसांच्या वाहतूक नियंत्रण कक्षाच्या व्हॉट्सअॅप क्रमांकावर पाकिस्तानातून धमकी आल्याने पोलीस विभाग सतर्क झाला आहे. यासंदर्भात पत्रकारांशी बोलताना मुंबईचे पोलीस आयुक्त विवेक फणसाळकर यांनी धमकीचा मेसेज आल्याची कबुली दिली. हे सर्व संदेश दहशत पसरवण्याच्या उद्देशाने पाठवण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. त्या संदेशांमध्ये 26/11 हल्ला आणि कसाबचा उल्लेख होता. ज्या क्रमांकावरून हे मेसेज पाठवले गेले, तो पाकिस्तानचा असल्याचे दिसून येत आहे. सध्या त्याची चौकशी सुरू आहे. याप्रकरणी मुंबईतील वरळी पोलिस ठाण्यातही गुन्हा दाखल करण्यात येणार आहे. त्यानंतर त्याचा तपास गुन्हे शाखेकडे सोपवण्यात येणार आहे. सीपी यांनी सांगितले की, जो मेसेज कंट्रोल रूममध्ये आला होता. त्यामुळे पुन्हा मुंबई हादरण्याची भीती आहे.

प्रत्येक कोनातून केला जात आहे तपास
मुंबई सीपी म्हणाले की, आम्ही या धमकीच्या संदेशाची प्रत्येक कोनातून चौकशी करत आहोत. हा नंबर कोणाचा आहे? तसेच जे मेसेज पाठवले आहेत त्याची चौकशी सुरू केली आहे. सीपींनी मुंबईतील जनतेला आश्वासन दिले की आम्ही कोणत्याही धमकीच्या कॉलबद्दल आकस्मिक वृत्ती घेत नाही. मुंबईच्या सुरक्षेबाबत आम्ही पूर्णपणे सतर्क आहोत. या प्रकरणी सध्या गुन्हे शाखेची तीन पथके तपास करत आहेत. याशिवाय एटीएसही समांतर तपास करत आहे. या प्रकरणाच्या तळाशी जाऊन लवकरच खुलासा केला जाईल, असे त्यांनी सांगितले.

सुरक्षा वाढवली
पाकिस्तानच्या धमकीनंतर पोलिसांनी शहरातील सुरक्षा व्यवस्था आणखी कडक केली आहे. सर्व गर्दीची ठिकाणे, रेल्वे स्थानके, धार्मिक स्थळांची सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे. यासोबतच सागरी सुरक्षेबाबतही तत्परता बाळगली जात आहे. नौदल आणि तटरक्षक दलालाही या अलर्टची माहिती देण्यात आली आहे. पोलिसांनी सागर कवचही सुरू केले आहे.

धमकी देणाऱ्या व्यक्तीने मुंबई पोलिसांच्या ट्रॅफिक कंट्रोलच्या व्हॉट्सअॅप नंबरवर सांगितले की, शहरात 26/11 सारख्या दहशतवादी हल्ल्याची पुनरावृत्ती होऊ शकते. भारताच्या शेजारी देश पाकिस्तानमधील क्रमांकावरून ही धमकी देण्यात आली आहे. मेसेजरने सांगितले की जर त्याचे लोकेशन ट्रॅक केले गेले, तर तो भारताबाहेरच दाखवेल. मात्र, मुंबई शहरात हा स्फोट होणार आहे. आम्ही 6 जण सध्या भारतात आहोत, असेही धमकीमध्ये म्हटले आहे. हे काम कोण करेल. सध्या मुंबई पोलीस या प्रकरणाचा तपास करत आहेत, तर इतर यंत्रणांना याबाबत माहिती देण्यात आली आहे.