तुमच्या फोनमधून हे 35 धोकादायक अॅप त्वरित डिलीट करा, अन्यथा एका मिनिटात खाते होईल रिकामे


नवी दिल्ली – अँड्रॉइड अॅप्स अलीकडे त्यांच्या सुरक्षेसाठी चर्चेत आहेत. गेल्या महिन्यातच गुगलने प्ले स्टोअरवरून चार अॅप काढून टाकले होते. या अॅप्समध्ये मालवेअर असल्याचे बोलले जात होते. त्याचवेळी, आता आणखी एक बातमी समोर आली आहे, ज्यामध्ये गुगल प्ले स्टोअरमध्ये असलेल्या 35 अॅप्समध्ये मालवेअर आढळून आल्याचे सांगण्यात आले आहे. यासोबतच हे अॅप्स युजर्सचे पैसेही चोरत असल्याचेही सांगण्यात आले आहे. तुमच्याकडे यापैकी कोणतेही अॅप असल्यास तुम्हाला ते त्वरित डिलीट करावे लागेल. हे केले नाही तर तुमची सर्व बचत चोरीला जाऊ शकते.

सायबर सिक्युरिटी फर्म बिटडेफेंडरच्या ब्लॉग पोस्टनुसार, गुगल प्ले स्टोअरवर 35 नवीन अँड्रॉइड अॅप्लिकेशन्स सापडले आहेत, ज्यांचे एकूण 2 दशलक्ष डाउनलोड झाले आहेत. हे अॅप्स त्यांचे नाव बदलून आणि आयकॉन बदलून त्यांची ओळख लपवतात. एकदा त्यांनी त्यांची ओळख लपवली की, ते डिव्हाइसमध्ये घुसण्याची प्रक्रिया सुरू करतात.

35 अँड्रॉइड अॅप्समध्ये मालवेअर होते आणि ते वापरकर्त्यांचे पैसे चोरण्यासाठी वापरले जातात. हे अॅप्स वापरकर्त्यांना अॅपवर नेण्याऐवजी लक्ष्यित जाहिराती दाखवतात आणि वापरकर्त्यांनी त्यावर क्लिक केल्यास, डिव्हाइसवर मालवेअर त्वरित स्थापित केला जातो. हे अॅप वास्तविक जाहिराती देखील दाखवते जेणेकरून ते प्ले स्टोअरवर स्वतःची कमाई करू शकतील. वापरकर्त्यांना या अॅप्सबद्दल माहिती नसते आणि ते हॅकर्सच्या या फसवणुकीत अडकतात. नंतर डिव्हाइसवर मालवेअर स्थापित झाल्यानंतर, तो सर्व संवेदनशील डेटा आणि पैसा चोरतो. आता या यादीमध्ये समाविष्ट असलेल्या अॅप्सबद्दल जाणून घेऊया.

या सूचीमध्ये Wallpapers PackBig Emoji – Keyboard – 100KGrad Wallpapers – 3D BackdropsEngine Wallpapers – Live & 3DStock Wallpapers – 4K & HDEffectMania – Photo EditorArt Filter – Deep PhotoeffectFast Emoji KeyboardCreate Sticker for WhatsappMath Solver – Camera HelperPhotopix Effects – Art FilterLed Theme – Colorful KeyboardKeyboard – Fun Emoji, StickerSmart WifiMy GPS LocationImage Warp CameraArt Girls Wallpaper HDCat SimulatorSmart QR CreatorColorize Old PhotoGPS Location FinderGirls Art WallpaperSmart QR ScannerGPS Location MapsVolume ControlSecret HoroscopeSmart GPS LocationAnimated Sticker MasterPersonality Charging ShowSleep SoundsQR CreatorMedia Volume SliderSecret AstrologyColorize PhotosPhi 4K Wallpaper – Anime HD या अॅपचा समावेश आहे.

या अॅप्सवर गुगलने बंदी घातली आहे. जर यापैकी कोणतेही अॅप तुमच्या फोनमध्ये असेल तर तुम्ही ते ताबडतोब डिलीट करावे. जर तुम्ही हे केले नाही तर तुम्हाला नुकसान होऊ शकते.