कालच्या तुलनेत कोरोना रुग्णांमध्ये किंचित घट, गेल्या 24 तासात 13272 नवीन रुग्णांची नोंद


नवी दिल्ली : देशात कोरोनाचा धोका अजूनही कायम आहे. दररोज गुन्हे दाखल होत आहेत. गेल्या 24 तासांत 13 हजार 272 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. त्याचबरोबर या कालावधीत 13 हजार 900 रुग्ण या साथीच्या आजारातून बरे झाले आहेत. त्याच वेळी, नवीन प्रकरणांच्या नोंदणीनंतर, आता देशात सक्रिय प्रकरणांची संख्या 1 लाख 01 हजार 166 वर पोहोचली आहे. त्याचवेळी, आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, यावेळी देशात सकारात्मकतेचे प्रमाण वाढले आहे. तो 4.21 टक्क्यांवर पोहोचला आहे.

कालच्या तुलनेत कोरोनाच्या नवीन प्रकरणांमध्ये थोडीशी घट झाली आहे. आदल्या दिवशी हा आकडा 15 हजारांवर पोहोचला होता, तो आज 13 हजारांपर्यंत मर्यादित होता. आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत कोविड-19 वर उपचार घेत असलेल्या रुग्णांच्या संख्येत 664 ची घट नोंदवण्यात आली आहे. संसर्गाचा दैनंदिन दर 4.21 टक्के आहे, तर साप्ताहिक दर 3.87 टक्के नोंदवला गेला आहे. या साथीच्या आजारातून बरे झालेल्या रुग्णांची संख्या 4,36,99,435 वर पोहोचली आहे, तर मृत्यूचे प्रमाण 1.19 टक्के आहे. त्याच वेळी, देशव्यापी अँटी-कोविड-19 लसीकरण मोहिमेअंतर्गत आतापर्यंत 209.40 कोटी डोस देण्यात आले आहेत.

आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, देशात गेल्या 24 तासांत प्राण गमावलेल्या आणखी 30 रुग्णांपैकी महाराष्ट्र आणि पश्चिम बंगालमध्ये प्रत्येकी पाच रुग्णांचा, छत्तीसगड, दिल्ली आणि कर्नाटकमध्ये तीन रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे, प्रत्येकी दोन रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. बिहार, पंजाब आणि राजस्थानमध्ये झाले आणि हिमाचल प्रदेश, मध्य प्रदेश, ओडिशा, उत्तराखंड आणि उत्तर प्रदेशमध्ये प्रत्येकी एका रुग्णाचा मृत्यू झाला.