5G सेवा आल्यानंतर तुमचा 4G फोन निरुपयोगी होईल, जर त्यात हे सर्व नसेल तर! आताच तपासा


नवी दिल्ली – आपल्या माहितीच आहे की देशात लवकरच 5G कनेक्टिव्हिटी लवकरच आणली जाणार आहे. 5G आल्यानंतर, वापरकर्त्यांना त्यांच्या फोनवर 5G वापरता येईल की नाही हे देखील जाणून घेणे आवश्यक असेल. 5G समर्थनासाठी, कोणत्याही फोनची वारंवारता 450MHz पेक्षा जास्त असणे खूप महत्वाचे आहे. याशिवाय फोन 5G ला सपोर्ट करणार नाही. कारण जर तुमचा फोन 5G ला सपोर्ट करत नसेल, तर तुम्ही 5G इंटरनेट देखील वापरू शकणार नाही. चला तर मग जाणून घेऊया की तुमचा फोन 5G चालेल की नाही, हे तुम्ही कसे तपासू शकता. तुमचा फोन 4G असला तरीही ही पद्धत काम करेल.

5G बँड तपासा : तुम्हाला ज्या फोनसाठी 5G बँड तपासायचे आहेत, तुम्हाला त्याच्या अधिकृत साइटवर जावे लागेल. यानंतर तुम्हाला फोनचे मॉडेल सिलेक्ट करावे लागेल. येथे तपशील तपासावे लागतील. त्यानंतर फोनच्या नेटवर्क आणि कनेक्टिव्हिटी पर्यायांवर जा. येथे तुम्हाला 5G बँडबद्दल सर्व माहिती मिळेल. भारतात 5G इंटरनेट चालवण्यासाठी तुमच्या फोनमध्ये 3 ते 4 बँड असणे आवश्यक आहे.

रिटेल बॉक्स तपासा : फोनमध्ये किती 5G बँड आहेत हे जाणून घेण्यासाठी तुम्ही रिटेल बॉक्स देखील तपासू शकता. यासाठी, तुम्हाला बॉक्समध्ये रेडिओ माहिती असलेला एक विभाग दिसेल, ज्यामध्ये NR म्हणजेच New Radio किंवा SA/NSA 5G बँड लिहिलेला असेल, तो तपासून पहा. येथून देखील तुम्हाला बँडची सर्व माहिती मिळेल.

ऑनलाइन वेबसाइट्स : काही ऑनलाइन वेबसाइट्स देखील आहेत ज्या तुमच्या फोनमध्ये किती 5G बँड आहेत याची माहिती देतात. अशा वेबसाइट्सला भेट देऊन, तुम्हाला तुमच्या फोनचा मॉडेल नंबर टाकावा लागेल आणि डिव्हाइसमध्ये किती बँड आहेत ते तपासावे लागेल.

आयफोनमध्ये कसे तपासायचे: आपण Android मध्ये ज्या प्रकारे तपासू शकतो, त्याप्रमाणे तुम्ही आयफोनमध्ये किती 5G बँड आहेत, हे देखील तपासू शकता. त्याची माहिती बॉक्सवर नाही परंतु Apple च्या अधिकृत वेबसाइटवर नक्कीच आढळेल. तुम्हाला www.apple.com/iphone/cellular वर जाण्याची आवश्यकता आहे. त्यानंतर तुम्हाला तुमच्या फोनचे मॉडेल निवडावे लागेल. त्यानंतर तुम्हाला फोनच्या बँडची सर्व माहिती मिळेल.